Hướng Dẫn CÁCH CẬP NHẬT IOS 10 BETA MỚI NHẤT

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Như các bạn đã biết, tại sự kiện WWDC 2016 đêm vừa qua Apple đã chính thức giới thiệu phiên bản mới nhất của iOS với rất nhiều cải tiến về cả hiệu suất lẫn tính năng mang tên iOS 10. Trong bài viết này Lướt Số sẽ hướng dẫn các bạn cách cập nhật iOS 10 Beta mới nhất không cần máy tính nhé.

iOS 10 Beta được Apple đặt khá nhiều kì vọng khi được trang bị khá nhiều tính năng và thay đổi mang tính đột phá, điển thì như Lock Screen hay thanh Control Center. Hiện tại Apple đã cho phép tải về iOS 10 Beta tuy nhiên chỉ có tài khoản lập trình viên giá 99$/ năm mới có quyền tải mà thôi.

Đối với người dùng bình thường muốn trải nghiệm iOS 10 mà không có tài khoản Developer cũng không cần lo vì hướng dẫn cập nhật của mình không yêu cầu Developer Account và cũng không yêu cầu máy tính luôn. Cực kì đơn giản, bạn chỉ cần chiếc iPhone hay iPad là xong.

Chuẩn bị cập nhật iOS 10 Beta
  • Ngày cập nhật : 16/06/2016
  • Pin trong máy nên hơn 50%.
  • Mở Safari
  • Vào đường dẫn iOS 10 Beta.
Hướng dẫn cách cập nhật iOS 10 Beta
Sau khi truy cập vào đường dẫn iOS 10 bằng Safari như trên thì trên máy các bạn sẽ xuất hiện hộp thoại yêu cầu cài đặt Developer Profile. Bấm Install hoặc Cài Đặt để xác nhận nhé.

Sau khi bấm Install máy sẽ tự khởi động lại là hoàn tất. Bước cuối cùng là các bạn vàoSettings > General > Software Update và thông báo cập nhật iOS 10 Beta sẽ xuất hiện. Bạn chỉ việc bấm Update Now là xong, rất đơn giản đúng không nào.

Lưu ý, do đây là phiên bản beta đầu tiên, vì vậy sẽ vẫn còn rất nhiều lỗi. Người dùng được khuyến cáo không nên nâng cấp lên iOS 10 cho đến khi hệ điều hành này được chính thức tung ra vào mùa Thu.

Trong trường hợp đã nâng cấp lên iOS 10 và muốn quay trở về iOS 9, bạn sẽ cần đến máy tính cài đặt iTunes để restore lại thiết bị.

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
đã test, khá là hay :)) bác này nhanh thế, định hôm nay nghỉ post bài này :D

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
:)) mình cũng vẫn trung thành vs iOS 9 jb(với iphone) còn thử nghiệm trên ipad xem nó thú vị thế nào thôi. Cơ bản nhiều cái hay nên thích, thích nghịch chấp nhận rủi ro vì nó mới là beta mà

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Mình đã up và đã không thành công. Phải restore lại từ itunes. và kết quả bây giờ không dùng được phải dùng sim kích hoạt. Máy không dùng được nên trở về trạng thái cái chặn giấy. hihii

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Mình đã up và đã không thành công. Phải restore lại từ itunes. và kết quả bây giờ không dùng được phải dùng sim kích hoạt. Máy không dùng được nên trở về trạng thái cái chặn giấy. hihii
Hahaa, thật là. Bác dùng mạng gì thế, có a e nào gần đó mượn sim kích hoạt xong r trả chứ có sao. Chả nhẽ IT lại chịu để đó :mad:

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Hahaa, thật là. Bác dùng mạng gì thế, có a e nào gần đó mượn sim kích hoạt xong r trả chứ có sao. Chả nhẽ IT lại chịu để đó :mad:
Thì vẫn thế sau mỗi lần nghích dại. Lần này chưa tìm được người cùng tâm huyết. Bọn Nhật Bổn này ít dùng Softbank lém. Nó nói vùng Kansai và Osaka dùng là ok thôi. Chưa hiểu tại sao luôn. hihii

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Thì vẫn thế sau mỗi lần nghích dại. Lần này chưa tìm được người cùng tâm huyết. Bọn Nhật Bổn này ít dùng Softbank lém. Nó nói vùng Kansai và Osaka dùng là ok thôi. Chưa hiểu tại sao luôn. hihii
Mời bác dùng thử cái này, active tất cả các loại sim các loại mạng. E hay ngịch nên lúc nào cũng thủ sẵn trong nhà :D
https://www.amazon.co.jp/gp/aw/d/B01838H42M/ref=mp_s_a_1_1?qid=1466600198&sr=8-1&pi=AC_SX236_SY340_QL65&keywords=r+sim

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Link download file ipsw iOS 10 Beta 1 để cập nhật qua iTunes:
Nhấn chuột phải chọn "Download with IDM"

Master

Kohai Học Việc
chuẩn rồi, nếu bác chỉ dùng softbank thì chọn cái dưới, còn nếu khi nào mà bác cần active máy au, docomo thì sim dưới đó k dùng được ạ. E đầu tư hẳn cái trên là loại sim ghép, kích hoạt hết các loại
Thấy bác cũng xài sim ghép cho e hỏi xíu: Máy iphone au/sb dùng sim ghép để xài mạng dcm có ổn ko ạ ? Lỗi lầm, sóng sánh,...
Tks bác :)

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Thấy bác cũng xài sim ghép cho e hỏi xíu: Máy iphone au/sb dùng sim ghép để xài mạng dcm có ổn ko ạ ? Lỗi lầm, sóng sánh,...
Tks bác :)
Mình chưa thử nhưng sim ghép thường chỉ dùng ở nước ngoài, ví dụ iphone thị trường nhật thì dùng sim ghép để unlock của các mạng ngoài nhật.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.