Hỏi Cách chuyển tiền từ Việt Nam sang Nhật

Hungamania

Kohai Học Việc
Xin chào mọi người.
Mình có việc muốn chuyển tiền từ Việt Nam qua Nhật.
Vậy mọi người cho hỏi chuyển từ VN sang tài khoản ngân hàng Yuchou (Bưu điện) thì phải làm như thế nào. Có mất nhiều thời gian không.
Xin cảm ơn!

ueninjapan

Kohai Học Việc
Nếu anh chuyển tiền cho người thân để trợ cấp hay chữa bệnh ( du học sinh/người thân.. ) thì anh cần có giấy tờ chứng minh ( giấy báo học phí/chứng minh nhân thân/giấy ủy thác) và gửi thông qua các hình thức ngân hàng/western union/nhờ người mang qua.

Nếu anh không thuộc các loại trên hoặc không có giấy tờ chứng minh thì anh cần phải nhờ các dịch vụ tay ba = NGUY HIỂM (inbox nếu anh cần giới thiệu dịch vụ, trước em đã dùng ok 1 lần nhưng em không đảm bảo hay chịu trách nhiệm gì nhé. Chỉ là an tâm hơn 1 chút thôi)

Ở phía VN sẽ chuyển tiền vào 1 account ngân hàng VN và sau đó bên phía Nhật họ sẽ chuyển vào yuuchou anh yêu cầu , (việc bên nào chuyển trước là do anh thương lượng)
thường trong ngày là chuyển xong thôi .

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào mọi người.
Mình có việc muốn chuyển tiền từ Việt Nam qua Nhật.
Vậy mọi người cho hỏi chuyển từ VN sang tài khoản ngân hàng Yuchou (Bưu điện) thì phải làm như thế nào. Có mất nhiều thời gian không.
Xin cảm ơn!
Bác ở tỉnh nào VN thế?
Em cũng đang định gửi về vài trăm man nếu ở gần thì em giúp bác ko tính phí và em ko làm dịch vụ.(Quê em ở Thái Bình)
Gửi từ VN qua Nhật thông qua hệ thống ngân hàng rất khó,như du học sinh thì cần phải có giấy của nhà trường và chỉ giới hạn trong 60man hay 70 man 1 lần bác ạ.(cái này em ko nhớ chính xác)
Còn người kinh doanh thì cái này em chưa tìm hiểu nên ko biết.

Hungamania

Kohai Học Việc
Mình ở HY, cũng gần nhau mà. Nhưng mình cần ít thôi. Cảm ơn mọi người.

chile

Thành Viên Mới
Nếu anh chuyển tiền cho người thân để trợ cấp hay chữa bệnh ( du học sinh/người thân.. ) thì anh cần có giấy tờ chứng minh ( giấy báo học phí/chứng minh nhân thân/giấy ủy thác) và gửi thông qua các hình thức ngân hàng/western union/nhờ người mang qua.

Nếu anh không thuộc các loại trên hoặc không có giấy tờ chứng minh thì anh cần phải nhờ các dịch vụ tay ba = NGUY HIỂM (inbox nếu anh cần giới thiệu dịch vụ, trước em đã dùng ok 1 lần nhưng em không đảm bảo hay chịu trách nhiệm gì nhé. Chỉ là an tâm hơn 1 chút thôi)

Ở phía VN sẽ chuyển tiền vào 1 account ngân hàng VN và sau đó bên phía Nhật họ sẽ chuyển vào yuuchou anh yêu cầu , (việc bên nào chuyển trước là do anh thương lượng)
anh ơi , nhờ anh tư vấn giùm e vụ chuyển tiền tay 3 này với. e cũng đang có nhu cầu mà không biết tìm nơi nào an toàn 1 chút @ueninjapan

Tony Nguyen

Thành Viên Mới
Bác ở tỉnh nào VN thế?
Em cũng đang định gửi về vài trăm man nếu ở gần thì em giúp bác ko tính phí và em ko làm dịch vụ.(Quê em ở Thái Bình)
Gửi từ VN qua Nhật thông qua hệ thống ngân hàng rất khó,như du học sinh thì cần phải có giấy của nhà trường và chỉ giới hạn trong 60man hay 70 man 1 lần bác ạ.(cái này em ko nhớ chính xác)
Còn người kinh doanh thì cái này em chưa tìm hiểu nên ko biết.

Bạn @Admin ơi, mình cần nhiều Man Yên ở Nhật lắm nên bạn với mình giúp nhau nha. Check inbox nha bạn, nếu không thấy inbox thì inbox mình, vì mình mới đăng ký nick, không biết xài.

Thao2207

Thành Viên Mới

Bạn giới thiệu cho mình bên thứ 3 với. Mình cảm ơn

Thanh Ngân

Thành Viên Mới
Cho em hỏi là chuyển tiền từ Việt Nam qu Nhật là lúc chuyển mình chuyển bằng USD còn khi nhận là ngân hàng tự chuyển đổi sang yên cho mình đúng kh ạ

ueninjapan

Kohai Học Việc
Cho em hỏi là chuyển tiền từ Việt Nam qu Nhật là lúc chuyển mình chuyển bằng USD còn khi nhận là ngân hàng tự chuyển đổi sang yên cho mình đúng kh ạ
@Thanh Ngân

Nếu bạn gửi bằng USD tại ngân hàng thì đầu tiên theo mình nhớ là thủ tục bán USD lấy VND, sau đó là dùng VND mua JPY và gửi, bạn cứ đến ngân hàng họ sẽ hướng dẫn nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.