Hỏi Cách sử dụng wifi pocket gmobb

Xu Xu

Thành Viên Mới
Cảm ơn page đã hướng dẫn mình đã đăng ký và nhận được wifi pocket NEXT WX03 của gmobb.
Mọi người cho mình hỏi là làm sao để biết mình đang dùng chế độ mạng nào vậy ạ? Vì mình chỉ muốn dùng chế độ wimax và wimax2+ thôi, k muốn sử dụng sóng LTE 4G. Nhưng mình mò mãi mà không biết nó nằm ở đâu và làm sao để biết mình sử dụng chế độ nào.
Mình mới nhận wifi tôi hôm trước thì sáng hôm sao kiểm tra dung lượng thì đã xài hơn 2GB rồi dù mình chỉ lướt fb, coi 3 clip youtube chừng 10p thôi. Mục đích mình mua là để học online, nếu tốn dung lượng vậy thì có học được

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em cứ sử dụng chế độ hiện tại của máy nhé (high speed)
Đừng có chuyển sang chế độ 4G (high speed plus) là đc.
Cái tính dung lượng là chế độ tự động của máy e đừng lo.
Chỉ là nếu trong 3 ngày gần nhất mà e dùng quá 3GB thì sẽ bị giới hạn tốc độ 1,2 ngày.
Nhưng ít khi bị vậy lắm,e cứ sử dụng như hiện tại vẫn ổn đó.

Xu Xu

Thành Viên Mới
Dạ vâng, cảm ơn ad, e đã huỷ được dịch vụ 公衆無線LAN, còn dịch vụ 安心サーポト k biết huỷ sao ạ.
Lúc e mua thì nghĩ cái này là đồ sạc, nhưng hình như không phải vì e thấy có 1 đầu cắm cable. Cho e hỏi cái này để làm gì ạ?

E đăng ký máy này bằng thẻ credit, lúc nó gửi về không hề có hợp đồng, chỉ có thông tin máy và quyển hướng dẫn sử dụng. Như vậy có sao k ad?

rozz1412

Kohai Học Việc
Mình đăng ký xong giờ không thay đổi cách thanh toán bằng cách khác được , chỉ có mỗi lựa chọn bằng credit thôi. Hơn nữa mình đăng ký hồi tháng 11 . Đầu tháng 2 vừa rồi là lần trả tiefn đầu tiên , mình mất 9sen 4 . Sắp tới ngày 10/3 này mình sẽ phải trả 4s9 nữa . Mình chả hiểu nó tính tiền kiểu gì vậy nữa. Thấy ad ghi là mỗi tháng là 4sen 3 , trong khi mình không có dịch vụ nào cả , chỉ có mỗi cái này WiMAX2+ ギガ放題接続サービス : 稼働中 , tất cả dịch vụ khác là nashi

Nguyễn Tưởng

Thành Viên Mới
Mình đăng ký xong giờ không thay đổi cách thanh toán bằng cách khác được , chỉ có mỗi lựa chọn bằng credit thôi. Hơn nữa mình đăng ký hồi tháng 11 . Đầu tháng 2 vừa rồi là lần trả tiefn đầu tiên , mình mất 9sen 4 . Sắp tới ngày 10/3 này mình sẽ phải trả 4s9 nữa . Mình chả hiểu nó tính tiền kiểu gì vậy nữa. Thấy ad ghi là mỗi tháng là 4sen 3 , trong khi mình không có dịch vụ nào cả , chỉ có mỗi cái này WiMAX2+ ギガ放題接続サービス : 稼働中 , tất cả dịch vụ khác là nashi
4s3 là chưa tính thuế nha bạn. Lấy máy tính ra bấm x 1.08 là ra tiền hàng tháng. Còn dịch vụ như nào thì bạn xem kỹ lại

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.