Hỏi Cách thanh toán tiền nợ của thẻ Rakuten

AD ơi, giúp em, vụ này căng lắm.
Chuyện là hôm trước Rakuten gửi về cho e tờ giấy điền thông tin để đăng ký liên kết ngân hàng nhưng e bị mất, e đã quẹt thẻ và ngày thanh toán là 27/1 nhưng e kiểm tra trong thẻ ngân hàng thì chưa trừ, vậy giờ e làm sao để thanh toán được tiền nợ, và làm sao để đăng ký liên hết thẻ rakuten với ngân hàng ạ!
Tiền nợ thì cho thời hạn bao lâu để thanh toán ạ!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
AD ơi, giúp em, vụ này căng lắm.
Chuyện là hôm trước Rakuten gửi về cho e tờ giấy điền thông tin để đăng ký liên kết ngân hàng nhưng e bị mất, e đã quẹt thẻ và ngày thanh toán là 27/1 nhưng e kiểm tra trong thẻ ngân hàng thì chưa trừ, vậy giờ e làm sao để thanh toán được tiền nợ, và làm sao để đăng ký liên hết thẻ rakuten với ngân hàng ạ!
Tiền nợ thì cho thời hạn bao lâu để thanh toán ạ!
Thủ tục liên kết có thể chậm đến 2 tháng.
Em đừng lo lắng gì hết,cho đến khi thủ tục liên kết hoàn tất thì bên Rakuten sẽ gửi phiếu thanh toán qua Combini đến nhà em sau ngày 27.

Cái gì chứ đòi tiền thì mấy hệ thống bên này họ làm chặt chẽ lắm nên đừng lo nhé! :D

Em đừng lo lắng gì hết,cho đến khi thủ tục liên kết hoàn tất thì bên Rakuten sẽ gửi phiếu thanh toán qua Combini đến nhà em sau ngày 27.

Cái gì chứ đòi tiền thì mấy hệ thống bên này họ làm chặt chẽ lắm nên đừng lo nhé! :D
AD ơi, vậy e thanh toán trễ thì có bị tính lãi suất k ạ, e thấy báo lãi xuất 15-18% là như thế nào ạ, vả lại khi trước e đăng ký có thấy là cuối tháng thì Rakuten nó sẽ gửi mail để biết tháng đấy mình đã chi tiêu bao nhiêu để thanh toán nhưng e cũng k nhận được mail này luôn ạ!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Lãi suất đó là nếu em đăng ký trả góp(リボ払い) or vay tiền tạm thời của họ (キャッシング)
Cho nên em cứ dùng hết bao nhiêu tháng này,tháng tới họ gửi giấy về thanh toán đầy đủ thì sẽ ko có bị tính lãi suất gì cả.

Để kiểm tra số tiền mình đã tiêu bao nhiêu thì em vào Rakuten-e navi để kiểm tra nhé.
https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi

Lãi suất đó là nếu em đăng ký trả góp(リボ払い) or vay tiền tạm thời của họ (キャッシング)
Cho nên em cứ dùng hết bao nhiêu tháng này,tháng tới họ gửi giấy về thanh toán đầy đủ thì sẽ ko có bị tính lãi suất gì cả.

Để kiểm tra số tiền mình đã tiêu bao nhiêu thì em vào Rakuten-e navi để kiểm tra nhé.
Em cảm ơn ạ, làm mấy hôm nay cứ lo sốt vó cả lên, mặc dù tiền trong thẻ đã để sẵn chờ trừ mà mãi k thấy trừ hêhe

Phiên

Thành Viên Mới

Ad cho em hỏi! E lỡ ấn vào リボ変更 và số tiền fai thanh toán tự nhiên bị mất? E vẫn chưa đky tk rút tiền đc! Mặc dù đã viết tk vào tờ khi nhận đc thẻ! Vậy cái đó là gì ad giải thích giúp em với đc ko! Và trong trường hợp đó fai lsao a? Và 1 vấn đề nữa hôm em đi đky trả góp đt bên apple thì họ nói thẻ ko dùng đc! Mà trong khi đó em thanh toán tiền tàu hay tiền ăn uống vẫn bt đc ạ! Em cám ơn tại chưa biết nhiêu thấy hoang mang quá giúp e với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho em hỏi! E lỡ ấn vào リボ変更 và số tiền fai thanh toán tự nhiên bị mất? E vẫn chưa đky tk rút tiền đc! Mặc dù đã viết tk vào tờ khi nhận đc thẻ! Vậy cái đó là gì ad giải thích giúp em với đc ko! Và trong trường hợp đó fai lsao a? Và 1 vấn đề nữa hôm em đi đky trả góp đt bên apple thì họ nói thẻ ko dùng đc! Mà trong khi đó em thanh toán tiền tàu hay tiền ăn uống vẫn bt đc ạ! Em cám ơn tại chưa biết nhiêu thấy hoang mang quá giúp e với
リボ変更 là đăng ký trả góp nhiều lần.
Tức là nếu tiêu hết 10 man nhưng mình đăng ký リボ払い (với mức tiền 5000¥/tháng) thì họ sẽ thu của mình mỗi tháng 5000¥ cho đến khi nào hết cái nợ 10 man gốc đó mới thôi.
Tất nhiên là họ sẽ thu thêm lệ phí lãi suất tiền nợ.

Về phần đăng ký mua trả góp được hay không thì có thể là do số tiền tối đa em được vay của thẻ nhỏ hơn số tiền của sản phẩm iPhone đó.
Ví dụ thẻ chỉ vay được tối đa là 10 man,nhưng cái iPhone có mức giá là 11 man thì em không thể đăng ký mua trả góp của apple được.

Tuandd19985

Kohai Học Việc
Add có thể cho mình hỏi. Mình dk thanh toán qua ngân hàng. Nhưng ko bị trừ. Và quá ngày 27 họ đã gửi mail cho mình. Mình đã thanh toán. Nhưng thẻ vẫn bị khoá. Giờ làm thế nào để mở vậy add

Nguyễn luân

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi chút ạ.
E đã đăng ký thanh toán qua yuucho mà qua ngày 27 vẫn chưa trừ tiền . Và e có lỡ bấm rút tiền mặt vào ngày 28. Cho e hỏi cái tiền mặt đó thì tháng tiếp theo mới trả đc ạ. E muốn trả luôn đc k ạ

Quân phạm

Thành Viên Mới

Sempai cho e hỏi, đến ngày thanh toán nhưng tài khoản e hết tiền k trừ đc, hôm sau nhân viên gọi e mới biết, bây giờ thì e làm cách nào thanh toán cho rakuten đc ạ. Nhân viên họ có hướng dẫn nhưng e k rành tiếng lắm

Suunguyen

Thành Viên Mới

..sao thẻ của mình mua 1 lần mà vào thẻ nó tính thành 2 lần là sao vậy admin

Tranvanhung

Thành Viên Mới
ad ơi cho e hỏi vs ạ . hôm trước e vay tiền mặt từ thẻ visa smbc 3 man bây e muốn chuyển thành thanh toán 1 lần được không ạ . e xin cảm ơn

THECUONG

Thành Viên Mới
Đăng ký tài khoản ghi nợ của thẻ RAKUTEN VISA.
Xin chào.
Mình làm thẻ Rakuten Visa và nhận được thẻ rồi nhưng đến bước đăng ký tài khoản ghi nợ Yuucho qua RAKUTEN NA-VI thì phát hiện ra vấn đề;
Khi đăng ký làm thẻ ban đầu do không cẩn thận nên gõ tên KATAKANA bị nhầm so với tên KATAKANA của tài khoản Yuucho. vậy là tên của mình ở Rakuten visa với tên Ở yuucho không khớp thành ra bước đăng ký tài khoản trừ tiền vào ngày 27 hàng tháng không thành công.
Mình đã cầm giấy tờ ra ngân hàng lúc làm tk được họ bảo tên mình bị sai ở RAKUTEN nên phải sửa ở rakuten. sau đó mới làm thủ tục ghi nợ được,
Vậy AD cho hỏi giờ có cách nào sửa lại tên KATAKANA của mình lúc ban đầu đăng ký làm thẻ không?
Có bạn nào gặp TH như mình không xin chỉ bảo với.
Thanks.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.