Help! Chuyển trường senmon

Như Ý

Thành Viên Mới
Hiện tại e đang ở osaka .Sang năm tốt nghiệp xong trường tiếng e muốn chuyển lên chiba để học.Thủ tục và giấy tờ để học có khó không ai,Có thể nhờ bạn ở gần trường đấy đến mua hồ sơ được không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện tại e đang ở osaka .Sang năm tốt nghiệp xong trường tiếng e muốn chuyển lên chiba để học.Thủ tục và giấy tờ để học có khó không ai,Có thể nhờ bạn ở gần trường đấy đến mua hồ sơ được không ạ?
Giấy tờ không cần phải mua em nhé.
Em vào website của trường mà em muốn học,tìm phần 資料請求.

Tại đó e điền thông tin cá nhân như họ tên,số đt,địa chỉ.

Chỉ sau vài ngày là sẽ nhận được giấy tờ liên quan + bản giới thiệu về trường senmon đó.

Thông thường những trg senmon chỉ có phỏng vấn chứ không có yêu cầu thi viết tay hoặc kết quả EJU.

Như Ý

Thành Viên Mới
E cảm ơn ạ.Với cả cho e hỏi thêm là chuyển sang vùng khác để học thì có khó không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E cảm ơn ạ.Với cả cho e hỏi thêm là chuyển sang vùng khác để học thì có khó không ạ?
Chuyển sang vùng nào cũng như nhau hết em à.
Miễn là em đỗ vào trường Đại Học & Senmon ở địa phương đó :)

Yuuki

Thành Viên Mới
Cho em hỏi là tốt nghiệp 1 trường senmon, visa còn hạn đến tháng 8, thì nhập học 1 trường senmon thứ 2 vào tháng 4. Visa có bị cắt ngay khi tốt nghiệp trường senmon 1 ko ạ. Hay học tiếp senmon 2 thì visa vẫn còn hạn bình thường

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cho em hỏi là tốt nghiệp 1 trường senmon, visa còn hạn đến tháng 8, thì nhập học 1 trường senmon thứ 2 vào tháng 4. Visa có bị cắt ngay khi tốt nghiệp trường senmon 1 ko ạ. Hay học tiếp senmon 2 thì visa vẫn còn hạn bình thường
Visa vẫn còn hạn bình thường , đến lúc gần hết hạn visa cũ thì trường mới làm thủ tục gia hạn cho bạn
Nếu trường ko nhắc thì lúc gần hết b chủ động lên trường nói với ngta

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.