Đăng kí mạng và bùng mạng

Bao Wen

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi là hiện e đang dùng Z3 softbank được 1 năm và chưa nợ mạng nào,nếu bây giờ e cắt hợp đồng cũ và đăng kí nhận máy dt ,ipad mới cũng của Softbank( giống như đổi máy bù tiền hàng tháng ) ,sau khoảng vài tháng e bùng máy thì sẽ như thế nào ạ.Sau khi bùng có thể đăng kí mạng khác được nữa không .Vì thẻ ngân hàng đang dùng cũ sau này sẽ ko dùng nữa ạ,và e chuyển đi tỉnh khác.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi là hiện e đang dùng Z3 softbank được 1 năm và chưa nợ mạng nào,nếu bây giờ e cắt hợp đồng cũ và đăng kí nhận máy dt ,ipad mới cũng của Softbank( giống như đổi máy bù tiền hàng tháng ) ,sau khoảng vài tháng e bùng máy thì sẽ như thế nào ạ.Sau khi bùng có thể đăng kí mạng khác được nữa không .Vì thẻ ngân hàng đang dùng cũ sau này sẽ ko dùng nữa ạ,và e chuyển đi tỉnh khác.
Nếu bạn ko trả tiền đt thì tổng số tiền nợ sẽ lên đến gần 20 man (iphone+ipad)

• Trước tiên nếu ko trả thì dĩ nhiên cái máy đt đó sẽ bị nhà mạng khoá bạn chỉ có thể sử dụng wifi đc.
  • Điều thứ 2 là sau 2-3 tháng vẫn ko trả thì sẽ bị chấm dứt hợp đồng (tiền phạt hợp đồng sẽ bị tính)
  • Điều thứ 3 nếu nợ 1 vài man (trường hợp nợ ít) mà trong 5 năm vẫn ko trả sẽ bị liệt kê vào danh sách đen.Sẽ ko bao h có thể đăng ký được điện thoại của tất cả các nhà mạng tại Nhật.
  • Điều thứ 4 đó là 1 khi đã nợ nhiều tiền lên đến hàng mấy chục man, và ko có thiện ý muốn trả khi người ta đã liên lạc nhiều lần rồi.Thì sẽ bị tố tụng (có thể sẽ bị phán xét vào tội 悪質な詐欺 lừa đảo). Sẽ bị tịch thu tài khoản,và đương nhiên là "dính chàm" thì xin visa sẽ mệt đó.

Ngọc Bích

Kohai Học Việc
Tư tưởng của các bạn qua Nhật sao mà cứ thích làm những chuyện tệ như vậy nhỉ,nếu thích đồ điện tử bạn có thể tiết kiệm tiền để mua mà,1 tháng thôi là cũng đủ rồi. Riết rồi mình ra shop để hỏi thủ tục dk dt mà cứ bị nhân viên nhìn với con mắt khinh khỉnh ấy,nghĩ thấy buồn thật trong khi mình đã làm gì đâu,cũng nhờ các senpai đi trước trước khi về nước cứ ra mỗi mạng một máy nên giờ đây couhai tụi mình mới bị người ta coi thường vậy ( mình chỉ nói một số người chứ đương nhiên ko phải senpai nào cũng vậy )

Anh

Thành Viên Mới
Admin cho e. Hỏi e mới bùng mang au khoảng 25 man do đk cần gấp nên e mới làm thế . Như vậy có vấn đề gì về visa k ạ e tính ở bên này lâu dài. Admin tl giúp e

Cong anh

Kohai Học Việc
Mọi người cho mình hỏi bùng tiền khoảng 2 man thì có quay lại nhật đc không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin cho e. Hỏi e mới bùng mang au khoảng 25 man do đk cần gấp nên e mới làm thế . Như vậy có vấn đề gì về visa k ạ e tính ở bên này lâu dài. Admin tl giúp e
Nếu cỡ 25 man trở đi thì có khả năng sẽ bị tố tụng,sẽ có ảnh hưởng đến xin visa sau này.
(tạm thời trong tương lai gần 1,2 năm thì xin visa khả năng cao là ko sao)

Heodat

Thành Viên Mới
Admin cho em hỏi: em mới huỷ k dùng cục wifi di động của au và bị phạt tiền huỷ hợp đồng với tiền cước của tháng đấy là 1man 6. Hôm qua có phong bì bên ngoài ghi tên văn phòng luật sư gì đấy. Như vậy có phải là bị khởi tố rồi không ad?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin cho em hỏi: em mới huỷ k dùng cục wifi di động của au và bị phạt tiền huỷ hợp đồng với tiền cước của tháng đấy là 1man 6. Hôm qua có phong bì bên ngoài ghi tên văn phòng luật sư gì đấy. Như vậy có phải là bị khởi tố rồi không ad?
Chưa bị khởi tố đâu,đó là bên AU họ đã gửi hồ sơ cho bên văn phòng luật sư (dịch vụ chuyên đòi tiền hộ)
Rồi người bên văn phòng đó gửi thư thông báo cho em,yêu cầu em phải trả tiền họ sớm.
Việc bị khởi tố với số tiền của em thì rất khó vì nó quá ít,nhỡ khi họ quyết định nộp hồ sơ khởi tố mà em về VN rồi thì bên AU sẽ lỗ mẹ đẻ lỗ con,vì ko những ko đòi đc tiền mà lại mất thêm tiền để khởi tố.

Nhưng em nên sớm nhanh chóng hoàn trả cho họ đi nhé,nếu có điều kiện rồi thì đến trực tiếp shop AU đóng tiền cho họ,ko cần qua chỗ luật sư đâu.

phat quach

Thành Viên Mới
ad cho hỏi vậy khi nhận dc cái phong bì có đề văn -hòng luật sư j đó thì còn thanh toán ở combini dc không hay phải ra tận cửa hàng của AU vậy ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad cho hỏi vậy khi nhận dc cái phong bì có đề văn -hòng luật sư j đó thì còn thanh toán ở combini dc không hay phải ra tận cửa hàng của AU vậy ad
Ra cửa hàng AU thì mới đc,hoặc là phải chuyển khoản trực tiếp đến số tk của văn phòng luật sư đại diện đó.

winterviolet

Thành Viên Mới
Ad cho em hỏi, em dùng mạng docomo, bùng nợ 17man. được 3 tháng rồi. em đang có ý định thanh toán nhưng chưa đủ tiền vì mới đóng học xong. mà bây giờ giấy của tòa án hay gì gì đó gửi về, giờ em nên làm thế nào ạ

Minh duc

Thành Viên Mới
Ad cho em hỏi em thiếu nhà mạng 20 man thì có thể bị kiện ko ạ. nhưng về nc rồi thì có sao ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@Minh duc Khả năng bị kiện dân sự là hoàn toàn có em ạ.Về nước rồi hiện tại mình thấy thì không sao,nhưng đến lúc bị kiện rồi thì khả năng quay lại Nhật của mình sẽ rất khó khăn em ạ.

@winterviolet Em cần đến trực tiếp nhà mạng,và nói cho họ biết tôi muốn thanh toán nhưng ko đủ tiền,cho tôi trả ra làm nhiều lần.

Khải trần

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi e nợ mạng Au 8man. Nay bên luật sư gửi giấy "Thông báo trước khi khiếu nại toà án" vậy họ có kiện không ạ. Nếu kiện thì mình sẽ chịu toàn bộ chi phí luôn hay sao ạ?

Lặng lẽ

Thành Viên Mới
Xin chào mọi người! Em có chút chuyện mong mọi người tư vấn dùm.
Mấy tháng trước em có đăng kí wifi cố định của softbank. Sau khi sử dụng đc 3 tháng thì cty chuyển em sang xưởng chính, còn chỗ ở cũ thì thay bằng 2 tu nghiệp sinh khác. Cục wifi thì em để lại cho họ tiếp tục sử dụng ( bên đó cty ko lắp wifi trước). Nhưng hai ông đó sử dụng mà ko đóng tiền rồi cũng chẳng thông báo cho em. Đến bữa nay là 5 tháng rồi. Hôm qua họ mới nói với em là có giấy gì đó gửi về nhiều lắm. Bây giờ em phải làm sao đây? Liệu em có bị kiện tụng gì không? Nếu em muốn trả tiền thì ntn? Và khoảng bao nhiêu?(em nhớ là phí phá hợp đồng là 1man8, tiền cước là 4sen2/tháng).
Em sang đây theo diện kĩ sư nên thật sự nếu vì việc này mà ko gia hạn đc visa thì ko biết thế nào! Em mới gia hạn visa vào tháng 3 vừa rồi và đc 1 năm nữa thôi.

Megrim

Thành Viên Mới
Các bạn nên biết về hậu quả của việc bùng tiền mạng và nói dối đánh mất điện thoại để được nhận máy đổi theo diện bảo hiểm.
Nếu bùng tiền mạng quá 3 tháng, nhà mạng sẽ bán nợ của bạn cho 1 công ty luật. Khi đó, mời các bạn làm việc với văn phòng luật.
Tiếp đến, bạn sẽ bị liệt vào danh sách đen, hiện nay danh sách đen được các nhà mạng và công ty tín dụng chia sẻ với nhau. Một khi thông tin tín dụng của bạn giảm, thì bạn khó mà được mua trả góp hay phát hành thẻ tín dụng. Bạn nên nhớ, chỉ cần biết tên tuổi, ngày tháng năm sinh, thẻ cư trú hay passport, thẻ bảo hiểm v.v. thì các công ty cấp tín dụng sẽ tra ra bạn. Đó là lý do vì sao hiện nay nhiều người muốn đăng ký dùng mạng thôi (chứ không phải tra góp điện thoại) cũng không được chấp nhận.
Về việc nói dối đánh mất điện thoại, nếu bị phát hiện, sẽ bị ghép vào Tội lừa dối (詐欺罪), theo luật hình sự điều 246 (刑法246条) thì có thể bị bỏ tù dưới 10 năm (量刑:10年以下の懲役).

Sửa lần cuối:

naomi

Thành Viên Mới
làm vậy người ta khinh thường, tiền không có thì đi kiếm . Ăn cướp giật như thế chắc hay và vui . Làm ảnh hưởng đến mấy đứa đi sau, mà để ý mấy đứa đi sau có phần đoàn hoàng hơn rồi. Sống như vậy thì cút về nước đi, bôi tro trét trấu đủ chưa.

Ở đây khuyên mọi người không nên tư vấn thể loại sai trái ntn mà hãy chửi trong mặt nó đi

bvhpro

Thành Viên Mới
Ad vui lòng cho mình hỏi, mình dùng mạng của docomo được tầm 6 tháng (nhận máy miễn phí), xong phải về VN 4 tháng, trong thời gian đó docomo không trừ được tiền điện thoại của mình, nên đã ngưng cung cấp dịch vụ, sau mình quay lại thì cũng không ra thanh toán, tới giờ cũng hơn 1 năm rồi.

Giờ mình tính ra thanh toán tiền cho docomo, thì mình sẽ cần trả những khoản nào, có thể xin trả thành nhiều lần được không?
Cảm ơn ad rất nhiều :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.