Hỏi ĐĂNG KÝ THU NHẬP NGƯỜI LỆ THUỘC

đỗ nghĩa

Thành Viên Mới
ai biết trả lời giúp em với ạ.
em muốn đăng ký người lệ thuộc qua tìm hiểu thì được biết cách đăng ký cần giấy tờ như sau (photo,dịch,công chứng sổ hộ tịch + giấy chứng nhận thu nhậpcủa người lệ thuộc thu nhập dưới 103 man/năm.) + Giấy tờ chứng minh gửi tiền về nhà hàng tháng cho người lệ thuộc )
nhưng em đang thắc mắc là ngày trước em làm hồ sơ đi du học thì chứng minh thu nhập của bố em tầm 500 triệu/năm tức là khoảng 260 man/năm rồi. giờ em làm lại chứng minh thu nhập của bố là dưới 103 man thì có được không ạ

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
ai biết trả lời giúp em với ạ.
em muốn đăng ký người lệ thuộc qua tìm hiểu thì được biết cách đăng ký cần giấy tờ như sau (photo,dịch,công chứng sổ hộ tịch + giấy chứng nhận thu nhậpcủa người lệ thuộc thu nhập dưới 103 man/năm.) + Giấy tờ chứng minh gửi tiền về nhà hàng tháng cho người lệ thuộc )
nhưng em đang thắc mắc là ngày trước em làm hồ sơ đi du học thì chứng minh thu nhập của bố em tầm 500 triệu/năm tức là khoảng 260 man/năm rồi. giờ em làm lại chứng minh thu nhập của bố là dưới 103 man thì có được không ạ
chẳng biết nữa. nhưng chắc nghe không hợp lý lắm.
thôi cái này được 2-3 man / 1 năm thôi.
m mới lấy được 2 man nhưng mình là kỹ sư

đỗ nghĩa

Thành Viên Mới
UHM giờ mình cũng đi shu rồi, thuế cao quá nên mình hỏi để làm hồ sơ cho bố là người lệ thuộc để giảm tiền thuế xuống

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
2-3 man chắc chỉ là tiền đóng thuế thừa thôi, đk người phụ thuộc được giảm cả thuế thu nhập lẫn thuế cư trú, càng nhiều người giảm càng nhiều

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.