Help! dk sim mineo ..

kauut

Kohai Học Việc
minh dk den cho noi o thi cu bi loi nhu the nay ad ak .. mong ad giup

kauut

Kohai Học Việc
ad giup kai nay voi .. minh ko hieu .. cho co mau do ay

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
phần địa chỉ yêu cầu điền bằng bộ font chữ 全角
Bạn ko biết cách nhập thì đơn giản nhất là sử dụng công cụ của trang web sau:
http://so-zou.jp/web-app/text/fullwidth-halfwidth/

Nhập tên địa chỉ vào khung ở đó,rồi click vào nút 全角に変換

Sau đó copy đoạn chữ ở khung bên dưới copy rồi paste vào khung nhập địa chỉ đăng ký của Mineo là ok nhé.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad giup kai nay voi .. minh ko hieu .. cho co mau do ay
Phần ô bị bôi đỏ đó là nhập password tài khoản của Mineo dùng để sau này đăng nhập vào trang cá nhân của Mineo. Yêu cầu bao gồm cả chữ và số (trên 6 chữ cái và dưới 16 chữ cái)
Dòng bên dưới là nhập lại password vừa nhập ở bên trên.

kauut

Kohai Học Việc
Ad ơi. Mình nhận đc sim rồi nhưng mình cài đặt mạng mà ko đc ad ak.. mình dùng z3 hình như bị unlock zoi đấy.. Mình cài theo tờ giấy họ gửi về mà máy của mình lại ko có mấy cái dòng cài đặt như vây... Bjo phải làm sao ad.. M?

kauut

Kohai Học Việc
ad oi .. Tình hình là máy của mình ko nhận sim, lắp vào chẳng thấy có sóng của mạng j cả... Bjo phải lam thế nào vậy ad..? Mà chỗ cắt hợp đồng là chỗ nào vậy? Chỉ giúp mình với.. Thanks ad...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad oi .. Tình hình là máy của mình ko nhận sim, lắp vào chẳng thấy có sóng của mạng j cả... Bjo phải lam thế nào vậy ad..? Mà chỗ cắt hợp đồng là chỗ nào vậy? Chỉ giúp mình với.. Thanks ad...
Bạn có đk nhầm ko?
Bạn đăng ký plan A hay plan D?
Plan A: máy AU
Plan D: máy Docomo

Vì nếu sử dụng máy docomo mà đk sim plan A thì ko dùng đc.

kauut

Kohai Học Việc
Mình đk plan A... Vì máy của mình là của au nhung đã unlock zồi.. Ko biết có thành bản quốc tế ko thì mình cũng ko biết nữa..

kauut

Kohai Học Việc
Ad ơi... Mình mới hỏi lại là máy của mình là au nhưng đã giải mã thành máy free sim zoi... Thì mình dùng sim của au là ko đc phải ko... Hay phải dùng của dokomo

kauut

Kohai Học Việc
Mình cài APN zồi nhưng cấu hình nó ko giống với hướng dẫn ad ak... Mình xem cách cài của D plan thì thấy nó giống với máy mình... Bjo ko biết như thế nào nữa.. Ad giúp mình với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
khác ở chỗ nào?
Bạn đổi ngôn ngữ về tiếng Nhật rồi làm theo như hướng dẫn cho dễ nhìn.
Ko có sóng chẳng qua là do ko thiết lập đc APN chuẩn thôi.

Và thử thiết lập giống ở plan D nhưng thông số ID pass thì điền thông số của plan A. (hoặc xem thông tin ID Pass trong giấy tờ gửi kèm về cùng Sim)

kauut

Kohai Học Việc
Ad ơi.. Mình làm thử rồi nhưng có báo có sóng đc khoảng 2vạch với 4g.. Nhưng chỉ đc 1 phút là nó tự mất thôi... Mình cũng ko hiểu nữa... Có sóng mà gọi điện ko được... Hay là phải kích hoạt sim kiểu j nữa ad.. Giúp mình với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi.. Mình làm thử rồi nhưng có báo có sóng đc khoảng 2vạch với 4g.. Nhưng chỉ đc 1 phút là nó tự mất thôi... Mình cũng ko hiểu nữa... Có sóng mà gọi điện ko được... Hay là phải kích hoạt sim kiểu j nữa ad.. Giúp mình với
Vậy là APN chưa chuẩn.
Thử khởi động lại máy rồi thiết lập lại APN xem.
Mình cũng chỉ đang đuổi hình bắt chữ thôi vì ko biết thực trạng máy bạn ntn.

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Ad ơi cho mình hỏi ké tí là mình đăng kí sim mineo A plan. Mình đã cắt hợp đồng bên au và xin số mnp thì dùng số mnp ấy đăng kí sim mineo thì có giữ nguyên đc số cũ không ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cắt hợp đồng rồi làm sao mà xin đc số MNP nữa???
cắt hợp đồng là cắt số đó luôn.
Chỉ có thể xin số MNP ở nhà mạng đang dùng rồi sử dụng để đk chuyển sang mạng khác (hoặc sim giá rẻ)
Sau khi hợp đồng chuyển mạng thành công thì hợp đồng mạng cũ mới tự động bị huỷ nhé.

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Ừ mình xin số mnp để chuyển mạng. Vậy nếu sang mineo liệu có giữ đc số cũ không ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
chuyển mạng là giữ số đó chứ sao? :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.