Học tập Dự định thi JLPT N3 vào tháng 7/2018

Chào cả nhà,
Em qua Nhật được 5 tháng theo diện công ty cử sang, nên e k bik 1 chữ tiếng Nhật nào cả, e mới vừa thi N5 có kết quả.
Em muốn thi N3 trong tháng 7 tới (không biết kịp không) nhưng lại tự học chẳng có chút bài bản nào cả, có anh chị em nào có kinh nghiệm hay có chỗ nào học onl hay hay cho em xin chút ạ!
Em làm ở công ty giờ hành chính nên t7, cn, và các buổi tối trong tuần đều khá rảnh vì em không được đi làm thêm ạ!
Em cảm ơn cả nhà!

cuongace

Kohai Học Việc
nếu có gắng học thì có thể đậu đấy b, n3 thì b mua bộ somatome mà học, ngữ pháp k biết thì lên youtube xem những người khác họ giải thích cho.

chinhcullen

Thành Viên Mới
học từ vựng bạn dùng quyển mimikara oboeru n3 nhé..... ở đó tổng hợp gần như toàn bộ từ vựng n3 rồi.... ngữ pháp thì dùng quyển somatome n3 nhé.... ko hiểu thì tra google nữa.... đọc hiểu và nghe hiểu thì xem trên nhk new eassy nhé..... chúc bạn thi đỗ

Sửa lần cuối:

chinhcullen

Thành Viên Mới
Thực chất thì có rất nhiều bộ hồ sơ học n3 nhưng mình thấy mimikara từ vựng là tốt nhất..... ngữ pháp thì dùng soumatome.... kanji thì dùng look and learn..... đọc hiểu và nghe hiểu thì dùng báo nhk và radio nhật bản

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.