Tư Vấn Em hỏi về việc từ Việt Nam qua tokutei gino ạ

katamawa

Thành Viên Mới
Em đã về Việt Nam khoảng 1 năm rồi, giờ muốn quay lại Nhật theo diện tokutei gino liệu có được không ạ (Trước kia em là du học sinh senmon nhưng bị đuổi vì nghỉ nhiều). Khi về nước em đã đóng thuế đầy đủ và không cư trú bất hợp pháp ạ. Liệu quay lại có gặp khó khăn về thủ tục không?

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Em đã về Việt Nam khoảng 1 năm rồi, giờ muốn quay lại Nhật theo diện tokutei gino liệu có được không ạ (Trước kia em là du học sinh senmon nhưng bị đuổi vì nghỉ nhiều). Khi về nước em đã đóng thuế đầy đủ và không cư trú bất hợp pháp ạ. Liệu quay lại có gặp khó khăn về thủ tục không?
Không thấy bạn nói về bằng cấp chứng chỉ tokuteigino.
Điều kiện cần để xin tokuteigino là 1 có chứng chỉ nghề của ngành bạn muốn làm, 2 là bằng năng lực tiếng Nhật N4 trở lên. Nếu bạn có đủ 2 điều kiện trên thì có thể xin visa tokuteigino.
Tuy việc có lý lịch k được đẹp cũng có thể ảnh hưởng tới việc xin visa nhưng k có quy định nào nói là sẽ k xin được nên chỉ có thể nộp thử.
Còn 1 chú ý là hiện theo quy định của Việt Nam thì vs ng ở Việt Nam qua theo dạng tokuteigino thì bắt buộc cần thông qua công ty phái cử ở Việt Nam, chắc bạn sẽ bị hút máu.(Nhật thì tạo visa tokuteigino để cắt trung gian thu phí, mà mấy ông bộ Việt Nam lại bắt qua để hút máu)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.