Help! [Hỏi về chuyển visa kĩ sư]

khanhann

Thành Viên Mới
Chào mọi người,

Mình hiện tại đang ở Nhật, mình đã làm thủ tục chuyển visa kỹ sư cách đây hơn 2 tháng mà đến bây giờ vẫn chưa có kết quả. Liên lạc với nyukan mấy lần thì đều nhận đc câu trả lời là "Đang thẩm tra". Trong khi một số người vào cùng công ty mình, làm visa sau thì đã có kết quả.
Mọi người cho mình hỏi 1 số câu để thỏa mái tư tưởng với ạ :
1. Hết 3 tháng chắc chắn là nyukan phải trả lời kết quả của mình (là được hay không được) phải không?
2. Có nên gọi điện thoại lên nyukan thường xuyên không? (Mình sợ hagaki viết sai địa chỉ nhà)

Cảm ơn mọi người.

Sửa lần cuối:

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
1 - Tùy trường hợp mà họ xét thời gian sẽ dài hơn bình thường nên ko có gì chắc chắn sau 3 tháng thì có kết quả visa cả
2 - Cứ đợi đến 3 tháng mà ko có kết quả thì gọi điện hỏi họ cũng được b à
Thường trượt họ sẽ gọi điện về báo , đỗ thì gửi giấy báo về thôi

Hanamizu

Kohai Học Việc
1 - Tùy trường hợp mà họ xét thời gian sẽ dài hơn bình thường nên ko có gì chắc chắn sau 3 tháng thì có kết quả visa cả
2 - Cứ đợi đến 3 tháng mà ko có kết quả thì gọi điện hỏi họ cũng được b à
Thường trượt họ sẽ gọi điện về báo , đỗ thì gửi giấy báo về thôi
Hơi lắm chuyện tý nhưng ad cho hỏi là nếu trượt thì phải về nc chứ ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ý mình là, ví dụ gia hạn visa trượt do cv ko phù hợp thì có thời gian để tìm việc khác hay ko? Hay hết là về. :D
@@ Nếu visa hết hạn trong lúc đợi kết quả thì lúc lên lấy kết quả b đóng 4s họ gia hạn thẻ cho thêm 1 tháng để tìm việc mới hoặc cbi về nước nhé :D

Chunchun1722016

Thành Viên Mới
tiện đây các bác cho em hỏi e đi visa thực tập sinh hết 3 năm e đổi sang visa kỹ sư đc ko ak e bằng trung cấp chuyên nghiệp điện công nghiệp bên này e có lấy thêm đc mấy bằng linh tinh nữa như lái xe nâng vận hàng cẩu dưới 1 tấn robot rồi linh tinh nữa có chuyển đc ko ak

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
tiện đây các bác cho em hỏi e đi visa thực tập sinh hết 3 năm e đổi sang visa kỹ sư đc ko ak e bằng trung cấp chuyên nghiệp điện công nghiệp bên này e có lấy thêm đc mấy bằng linh tinh nữa như lái xe nâng vận hàng cẩu dưới 1 tấn robot rồi linh tinh nữa có chuyển đc ko ak
ko bạn , về VN đã rồi chuyển gì thì chuyển
bằng trung cấp chắc khó

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.