Hỏi Kinh nghiệm pv quán

Tuananh

Thành Viên Mới
Ad cho e hỏi những câu hỏi hay từ, chữ đc dùng khi đi phỏng vấn quán và kinh nghiệm phỏng vấn làm bài test như quán hệ thống sukiya đc ko ạ, nếu có thể làm 1 bài viết rõ ràng cho mọi người xem thì thật tốt quá ạ
Thanks ad.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho e hỏi những câu hỏi hay từ, chữ đc dùng khi đi phỏng vấn quán và kinh nghiệm phỏng vấn làm bài test như quán hệ thống sukiya đc ko ạ, nếu có thể làm 1 bài viết rõ ràng cho mọi người xem thì thật tốt quá ạ
Thanks ad.
Chào bạn
gomen vì trả lời muộn.

Thực ra kinh nghiệm cũng chẳng có gì ngoài việc là năng lực tiếng Nhật.
Bạn cố gắng luyện nói ngữ âm tốt,lúc đi phỏng vấn chú ý trang phục ko rườm rà,nghịch ngợm,đầu tóc gọn gàng.
Khi phỏng vấn họ hỏi những ngày nghỉ lễ tết v..v. có làm đc ko thì cứ trả lời là có làm đc.(sau này đc nhận vào làm rồi thì xin nghỉ cũng chẳng sao :D )
Khi phỏng vấn nhớ làm sao để khuôn mặt của mình sáng sủa nhất bằng mọi cách :))
Nói đừng to quá,nhưng cũng đừng nhỏ quá,đừng cố gắng nói nhanh ra vẻ tiếng Nhật giỏi vì nếu ngữ âm chưa tốt mà nói nhanh thì họ ko nghe sẽ ko hiểu.

Nghe nói những bài test của những quán ăn như thế toàn những câu hỏi tính toán vớ vẩn dễ thôi,hoặc 1 vài câu đưa ra những tình huống và mình chọn cách xử lý nào.
Mình hồi trước đi phỏng vấn chưa phải làm bài test bao h nên ko có kinh nghiệm.

Nhưng kinh nghiệm làm thêm ngày trước của mình + việc cũng chơi thân với 1 vài người chủ quán thì họ bảo lúc phỏng vấn chỉ cần yêu cầu đầu tiên là tiếng Nhật đối với người ngoại quốc,tiếp theo là やる気 tức là thái độ người này có thực sự muốn làm ko? Thứ 3 đó là vào những ngày cuối tuần,dịp nghỉ lễ người này có thể đến làm được không.

Chú trọng 3 vấn đề trên thì khả năng sẽ đc tuyển là cao hơn nhé :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.