Help! Làm sao để quay lại Nhật khi xin 在留資格認定

centrino

Kohai Học Việc
AD ơi ! cho e hỏi với ạ.
tháng 10 năm 2017 e tốt nghiệp senmon, tiếp đó e thi đỗ đại học và nhập học tháng 4 năm 2018. E phải làm 在留資格認定 vì từ khi tốt nghiệp trường cũ đến khi nhập học trường mới là nửa năm . Vậy khi nhận được kết quả thì e phải làm như thế nào để quay lại Nhật ạ. visa e hết hạn 8/2 và trc ngày 4/2 e phải về r .

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình không có kinh nghiệm nhưng mà trường hợp này mình nghĩ bạn vẫn phải về nước và xin visa lại từ đầu thôi .
Học đại học thì trường xin cho tư cách lưu trú hộ thì nhanh lắm , tầm đầu tháng 3 xin rồi gửi về VN cho bạn là cuối tháng 3 sang Nhật lại được rồi

centrino

Kohai Học Việc
Mình không có kinh nghiệm nhưng mà trường hợp này mình nghĩ bạn vẫn phải về nước và xin visa lại từ đầu thôi .
Học đại học thì trường xin cho tư cách lưu trú hộ thì nhanh lắm , tầm đầu tháng 3 xin rồi gửi về VN cho bạn là cuối tháng 3 sang Nhật lại được rồi
vậy lại phải lên đại sứ quán Nhât ở Việt Nam làm lại như lần đầu sang Nhật ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
vậy lại phải lên đại sứ quán Nhât ở Việt Nam làm lại như lần đầu sang Nhật ạ.
Đúng rồi bạn , trường gửi giấy tư cách lưu trú về rồi lên dsq xin , 1 tuần sau là có visa lên đường rồi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
AD ơi ! cho e hỏi với ạ.
tháng 10 năm 2017 e tốt nghiệp senmon, tiếp đó e thi đỗ đại học và nhập học tháng 4 năm 2018. E phải làm 在留資格認定 vì từ khi tốt nghiệp trường cũ đến khi nhập học trường mới là nửa năm . Vậy khi nhận được kết quả thì e phải làm như thế nào để quay lại Nhật ạ. visa e hết hạn 8/2 và trc ngày 4/2 e phải về r .
Nếu lúc mới tốt nghiệp senmon mà em lên CXNC để làm thủ tục gia hạn visa thì có phải tốt ko. (Hoặc đổi sang 特定活動)
Bởi vì khi đó em đã đỗ trg đại học ở đây,nên chỉ cần mang giấy báo đỗ (合格通知書) đến là gia hạn visa đc.

Bây h em lỡ về VN rồi thì phải chuẩn bị hồ sơ gửi sang cho người phụ trách của trường đh. Họ sẽ đi xin Visa mới cho em.
Giấy tờ cần thiết là gì thì bên trường đh sẽ hướng dẫn em.
Sau khi có Visa mới họ sẽ gửi về VN,rồi em mang nó lên ĐSQ Nhật ở VN để làm thủ tục cấp visa mới nhé.

centrino

Kohai Học Việc
Nếu lúc mới tốt nghiệp senmon mà em lên CXNC để làm thủ tục gia hạn visa thì có phải tốt ko. (Hoặc đổi sang 特定活動)
Bởi vì khi đó em đã đỗ trg đại học ở đây,nên chỉ cần mang giấy báo đỗ (合格通知書) đến là gia hạn visa đc.

Bây h em lỡ về VN rồi thì phải chuẩn bị hồ sơ gửi sang cho người phụ trách của trường đh. Họ sẽ đi xin Visa mới cho em.
Giấy tờ cần thiết là gì thì bên trường đh sẽ hướng dẫn em.
Sau khi có Visa mới họ sẽ gửi về VN,rồi em mang nó lên ĐSQ Nhật ở VN để làm thủ tục cấp visa mới nhé.
trc đó lúc tốt nghiệp senmon và đỗ đhoc. e có lên xin gia hạn nhưng ngta trả lại và bảo xin sang zairyushokakunintei và e làm hso đó và nộp bên Nhật r . nhưng ngta bảo phải về nc 1 lần chờ kết quả r ms quay lại. nên e mới đặt vé về .

Sửa lần cuối:

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
bên cục nói vậy rồi thì về nước tạm thời đi...
khi nào có kết quả thì qua lại thôi.
Từ tháng 1 này cục xét khó lắm @@ ...
mà đậu ĐH thì chắc cũng ok hơn nhiều @@

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
trc đó lúc tốt nghiệp senmon và đỗ đhoc. e có lên xin gia hạn nhưng ngta trả lại và bảo xin sang zairyushokakunintei và e làm hso đó và nộp bên Nhật r . nhưng ngta bảo phải về nc 1 lần chờ kết quả r ms quay lại. nên e mới đặt vé về .
Thì vốn hết hạn visa về là đúng rồi mà , về VN nghỉ ngơi ít hôm chuẩn bị chứng minh tài chính các thứ rồi nộp để xin visa nữa

centrino

Kohai Học Việc
Thì vốn hết hạn visa về là đúng rồi mà , về VN nghỉ ngơi ít hôm chuẩn bị chứng minh tài chính các thứ rồi nộp để xin visa nữa
cminh các thứ e nộp hết bên này r. giờ đang chờ kết quả và khi có kết quả thì quay lại Nhật như thế nào thì nãy a chỉ e là qua đại sứ quán Nhật để làm lại xin từ đầu ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
cminh các thứ e nộp hết bên này r. giờ đang chờ kết quả và khi có kết quả thì quay lại Nhật như thế nào thì nãy a chỉ e là qua đại sứ quán Nhật để làm lại xin từ đầu ạ
Học lên đại học thì yên tâm không lo đâu , trường làm cho hết rồi gửi tư cách lưu trú về mình đi xin visa thôi :D
Trước hồi học đh mình cũng thế nên cứ thoải mái chơi thêm tháng đi rồi qua này cống hiến tiếp

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
bên cục nói vậy rồi thì về nước tạm thời đi...
khi nào có kết quả thì qua lại thôi.
Từ tháng 1 này cục xét khó lắm @@ ...
mà đậu ĐH thì chắc cũng ok hơn nhiều @@
Sang tháng mình đi nộp giấy tờ bảo lãnh vợ sang, ko biết có khó ko nhỉ? Bạn mình xin cho vợ visa 4 năm mà chỉ cấp cho 1 năm

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
còn đang học thì khó bảo lãnh lâu dài lắm... do liền quan đến yếu tố tài chính nữa...
nếu đã đi làm rồi, thu nhập ổn định - thuế nông đầy đủ thì cục nó sẽ xét dễ hơn...

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.