Hướng Dẫn Lên quốc tế cho Samsung s6 edge

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
Mình có mua online 1 máy Samsung s6 edge nhà mạng AU ở Nhật.
Nay mình muốn lên quốc tế để có thể dùng sim ở VN thì phải làm sao vậy mọi người?
Mong AD hoặc bác nào biết chỉ bảo giúp. Cảm ơn !!

pickpao

Kohai Học Việc
Máy ko mua gốc nhà mạng thì dòng Samsung từ S7 trở xuống chỉ cần Up ROM quốc tế qua Odin là sẽ dùng Sim VN thoải mái thôi bạn, bn có tg thì tìm hiểu trên mạng chứ hướng dẫn cũng khó, còn ko về Việt nam mang vào quán điện thoại 10p' là xong thôi.

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
Máy ko mua gốc nhà mạng thì dòng Samsung từ S7 trở xuống chỉ cần Up ROM quốc tế qua Odin là sẽ dùng Sim VN thoải mái thôi bạn, bn có tg thì tìm hiểu trên mạng chứ hướng dẫn cũng khó, còn ko về Việt nam mang vào quán điện thoại 10p' là xong thôi.
Vậy là mình chỉ cần cài bản rom quốc tế s6 edge của nhà mạng AU là sẽ thành quốc tế phải k bạn? Hay của nhà mạng nào cũng được vậy bạn?
Việc cài rom thì mình google search được.

Cảm ơn bạn nhiều nha!!!

pickpao

Kohai Học Việc
Vậy là mình chỉ cần cài bản rom quốc tế s6 edge của nhà mạng AU là sẽ thành quốc tế phải k bạn? Hay của nhà mạng nào cũng được vậy bạn?
Việc cài rom thì mình google search được.

Cảm ơn bạn nhiều nha!!!
uk bạn S6 android 6.0 trở xuống cài bản Quốc tế nào cũng tẹt ga nhé. Chỉ có bên Nhật sim Au là ko nhận, đặc thù dòng máy Android vì mạng Au dùng băng tần khác.

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
Mấy bác cho e hỏi thêm là máy e mở 4g thì nó chỉ lên H thôi. Vô trong cài đặt thì nó không có chỗ để chuyển như trên mạng hướng dẫn, phải làm sao đây các bác.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.