Hỏi mua vé máy bay bằng thẻ credit người khác làm thủ tục được không

cowboyhvh

Kohai Học Việc
các sempai cho e hỏi, e đã đặt vé về VN nhưng bằng tài khoản thẻ credit người khác. Tên vé thì của em nhưng người thanh toán là người khác thì khi làm thủ tục lên máy bay có bị xác nhận với ng thanh toán gì không ạ. e mua vé quá cảnh, hãng Cathay pacific ạ. Mong mọi người tư vấn giúp

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Đâu liên quan gì người thanh toán đâu bạn , ra làm thủ tục thì đưa passport với cái vé điện tử cho nhân viên là được rồi

cowboyhvh

Kohai Học Việc
Đâu liên quan gì người thanh toán đâu bạn , ra làm thủ tục thì đưa passport với cái vé điện tử cho nhân viên là được rồi
Mình mới đi lần đầu, không biết ra sao. Vì sempai của mình mua vé cho người yêu ở VN hãng Jet star, nhưng họ bảo chưa xác nhận được người thanh toán, cuối cùng phải trả tiền mặt trực tiếp, tiền hoàn lại thẻ người thanh toán sau. k\KHông biết ở đây có sempai nào gặp trường hợp trục trặc khi làm thủ tục lên máy bay không

Sửa lần cuối:

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Mình mới đi lần đầu, không biết ra sao. Vì sempai của mình mua vé cho người yêu ở VN hãng VN Airline, nhưng họ bảo chưa xác nhận được người thanh toán, cuối cùng phải trả tiền mặt trực tiếp, tiền hoàn lại thẻ người thanh toán sau. k\KHông biết ở đây có sempai nào gặp trường hợp trục trặc khi làm thủ tục lên máy bay không
bạn cứ yên tâm, sẽ k có vấn đề gì đâu

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Giá vé về Tết Âm Lịch lên chóng mặt thiệt !
Đi thẳng đắt quá nên tớ cũng vừa đặt vé quá cảnh, từ sân bay Chyubu (Nagoya) -- Haneda (Tokyo) đợi 3h45 phút -- Sài gòn. Chưa biết đi quá cảnh thế nào nên cũng hơi lo.

cowboyhvh

Kohai Học Việc
Đi thẳng đắt quá nên tớ cũng vừa đặt vé quá cảnh, từ sân bay Chyubu (Nagoya) -- Haneda (Tokyo) đợi 3h45 phút -- Sài gòn. Chưa biết đi quá cảnh thế nào nên cũng hơi lo.
đi như vậy còn tiện chán, mình quá cảnh Hong Kong 9 tiếng rưỡi, nhưng chỉ loanh quanh trong sân bay chứ ko có Visa ko ra ngoài được :D

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Quá cảnh không khó đâu bạn, hơn nữa lại quá cảnh cùng ở nhật lại càng k có gì phải lo lắng cả

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.