Tư Vấn Nợ mạng AU

Văn tân

Thành Viên Mới
chào mọi người
Vừa rồi m có huỷ hợp đồng điện thoại bên nhà mạng AU, chuyển sang biglobe. Hiện tại còn nợ mạng hơn 2man. Hôm nay bên vp luật sư gửi cho m giấy báo đóng tiền. Có bạn nào từng kinh qua chỉ cho mình có nên đóng k ak, và liệu sau này khả năng bị kiện cao k ak, mấy bữa nay họ cũng điện suốt nữa, thấy cũng xót ruột.
Rất mong câu trả lời của các bạn.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
chào mọi người
Vừa rồi m có huỷ hợp đồng điện thoại bên nhà mạng AU, chuyển sang biglobe. Hiện tại còn nợ mạng hơn 2man. Hôm nay bên vp luật sư gửi cho m giấy báo đóng tiền. Có bạn nào từng kinh qua chỉ cho mình có nên đóng k ak, và liệu sau này khả năng bị kiện cao k ak, mấy bữa nay họ cũng điện suốt nữa, thấy cũng xót ruột.
Nếu bác huỷ hợp đồng rồi thì sim lập tức bị cắt vậy họ gọi bác bằng gì nhỉ ???
Còn nếu do bác cố tình ko trả tiền mạng và gọi đó là "huỷ hợp đồng" thì tiền đt hàng tháng vẫn bị trừ đến khi nào bác có mặt tại cửa hàng AU làm thủ tục chấm dứt hợp đồng vs đóng phạt.
P/S : kiện cáo thì ko có đâu nhưng hàng tháng cứ bị gửi bao thư vs vài sđt của thím luật sư nào đó hỏi thăm thui. Từ đây về sau bác ko thể đăng ký bất cứ cái gì của Au nữa, còn softbank và docomo thì sẽ được với điều kiện trả đầy đủ tiền cho Au.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Còn nếu do bác cố tình ko trả tiền mạng và gọi đó là "huỷ hợp đồng" thì tiền đt hàng tháng vẫn bị trừ đến khi nào bác có mặt tại cửa hàng AU làm thủ tục chấm dứt hợp đồng vs đóng phạt.
P/S : kiện cáo thì ko có đâu nhưng hàng tháng cứ bị gửi bao thư vs vài sđt của thím luật sư nào đó hỏi thăm thui. Từ đây về sau bác ko thể đăng ký bất cứ cái gì của Au nữa, còn softbank và docomo thì sẽ được với điều kiện trả đầy đủ tiền cho Au.
Đổi mạng lấy mnp giữ nguyên số được mà cụ Hạc
chuyển mnp xong là tự động hủy hợp đồng bên Au mà

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@Văn tân Em nên cố gắng trả sớm cho nhà mạng nhé.

Biglobe năm ngoái đã bị AU mua rồi,cho nên nó là nhà mạng con của AU.
Nếu ko trả tiền phí hủy hợp đồng của AU thì 1 ngày đẹp trời sim của Biglobe cũng ko dùng được đâu :D

Văn tân

Thành Viên Mới
Thank ad cùng mọi người quan tâm ạ.
M đổi mạng giữ nguyên sdt mà bạn. Còn vụ đòi tiền m lo thui. M cugx nghĩ có hơn 2 man nên n k làm căng quá đâu. Mà như lời b nói, mấy hm nay hằng ngày đều nhận đc 2 cuộc điện thoại từ luật sư, chăm sóc tận tình chu đáo ::))))

Văn tân

Thành Viên Mới
@Văn tân Em nên cố gắng trả sớm cho nhà mạng nhé.

Biglobe năm ngoái đã bị AU mua rồi,cho nên nó là nhà mạng con của AU.
Nếu ko trả tiền phí hủy hợp đồng của AU thì 1 ngày đẹp trời sim của Biglobe cũng ko dùng được đâu :D
Ad trêu em rùi

Thanh tâm

Thành Viên Mới
chào mọi người
E cg như a chị đây ạ . E trước kia có hợp đồng vs UQ khi còn hợp đồng thì e có 4 sen mấy thôi . Năm nay hết hợp đồng thì tự nhiên mỗi tháng 5 man tiền cước . Bây h đã ba tháng ròii hiện h đã 15man ròii ạ . E ko đủ tiền để đóng tiền mạng và e có gọi điện huỷ ròii . Nhưng vẫn phải đóng 15 man . H e biết phải làm sao ạ . Hiện h e còn đóng tièn học phí nữa

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E cg như a chị đây ạ . E trước kia có hợp đồng vs UQ khi còn hợp đồng thì e có 4 sen mấy thôi . Năm nay hết hợp đồng thì tự nhiên mỗi tháng 5 man tiền cước . Bây h đã ba tháng ròii hiện h đã 15man ròii ạ . E ko đủ tiền để đóng tiền mạng và e có gọi điện huỷ ròii . Nhưng vẫn phải đóng 15 man . H e biết phải làm sao ạ . Hiện h e còn đóng tièn học phí nữa
Chào em
mình khuyên là tuyệt đối ko đc bùng,mà thay vào đó hãy phản hồi lại với họ là cho tôi trả góp thành nhiều lần.

Ngoài ra cái khoản 5 man mỗi tháng mà e nói trên thì cần phải truy cứu rõ là tiền gì e nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.