Hỏi Quá cảnh Cao Hùng khi đi Nhật

aharata123

Thành Viên Mới
Cuối tháng này em bay sang Nhật, quá cảnh ở Cao Hùng tận 15 tiếng. Em muốn nhập cảnh vào Đài Loan để vào thành phố chơi. Vậy lúc nhập cảnh em có phải lấy hành lý ký gửi không ? Em có được yêu cầu nhân viên chuyển hành lý đến thẳng Narita trong khi nhập cảnh vào Cao Hùng không ạ ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Hành lý thì chuyển trực tiếp được mà muốn ra ngoài phải xin visa đó bạn

aharata123

Thành Viên Mới
Hành lý thì chuyển trực tiếp được mà muốn ra ngoài phải xin visa đó bạn
Thật là chuyển đc ạ ? Tại người bán vé bảo là nếu nhập cảnh vào thì bắt buộc phải lấy hành lý ký gửi theo. Visa thì mình thuộc diện đc miễn nên k sao ạ

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Cuối tháng này em bay sang Nhật, quá cảnh ở Cao Hùng tận 15 tiếng. Em muốn nhập cảnh vào Đài Loan để vào thành phố chơi. Vậy lúc nhập cảnh em có phải lấy hành lý ký gửi không ? Em có được yêu cầu nhân viên chuyển hành lý đến thẳng Narita trong khi nhập cảnh vào Cao Hùng không ạ ?
Bạn đi hãng hàng không nào ?

@NohairSama

Kohai Học Việc
Thật là chuyển đc ạ ? Tại người bán vé bảo là nếu nhập cảnh vào thì bắt buộc phải lấy hành lý ký gửi theo. Visa thì mình thuộc diện đc miễn nên k sao ạ
Tùy giá vé và tùy chuyến bay của từng hãng mà lúc quá cảnh có thể phải checkout để lấy hành lý hoặc không!Bạn nên kiểm tra với chỗ bán vé và hãng hàng không để biết thông tin chuyến bay của bạn.Thường thì nếu bay hãng hàng không giá rẻ thì phải checkout rồi checkin lại như bình thường.
Và một điều lưu ý là có thể có trường hợp thay đổi từ sân bay này sang sân bay khác ở nước quá cảnh.Điều này đặc biệt cần lưu ý để có kế hoạch di chuyển hợp lý ^^

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.