Help! thủ tục bảo lãnh( về giấy xác nhận đóng thuế )

mai tien dat

Thành Viên Mới
em học trường tiếng được 1 năm 9 tháng.học xong em mới chuyển visa sang đi làm vào tháng 5 này.bây giờ e muốn làm thủ tục bảo lãnh vợ con sang đây có được không ạ.
- vấn đềthứ 2 là về thuế: lúc em học ở trường tiếng ở tokyo thì e chưa đóng thuế.giờ e chuyển sang tỉnh khác làm rồi thì đóng thuế ở tỉnh em đang làm có được không hay phải về tokyo đóng thuế rồi xin giấy xác nhận đóng thuế ở tokyo ạ.và nếu đóng thuế thì lên shiyakusho bảo đóng những loại thuế gì ạ.
em cảm ơn nhiều .

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bạn mới đi làm chưa có giấy thuế đâu
Khi nộp hồ sơ thì nộp hợp đồng , bảng lương là được rồi

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
nhưng thời gian e đi học 1 năm 9 tháng kia e làm baito 40h/ tuần thì vẫn phải có thuế chứ
:D B đã chuyển visa đi làm chưa , lúc xin visa cục có bắt giải trình sao trước làm quá 28 tiếng 1 tuần chưa ? Lúc đi học có đóng thuế đầy đủ ko ?

Còn xin giấy xác nhận đóng thuế thì b lên shi xin giấy 課税証明書 là họ cấp cho ( 300y 1 tờ )

Sửa lần cuối:

mai tien dat

Thành Viên Mới
:D B đã chuyển visa đi làm chưa , lúc xin visa cục có bắt giải trình sao trước làm quá 28 tiếng 1 tuần chưa ? Lúc đi học có đóng thuế đầy đủ ko ?
e chuyển visa xong rồi.đang làm rồi ạ.lúc xin visa luật sư làm hết nên e không biết ông giải trình thế nào.còn lúc đi học thì e chưa đóng tiền thuế nào.nhưng hàng tháng nhận tiền lương baito trong bảng lương e vẫn thấy nó trừ tiền thuế mà

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Làm quá 28h \ tuần mà cục nó biết thì xác định về nước chứ thuế má cái gì. Còn b làm baito thì ko phải đóng thuế. B ở đâu thì khi chuyển nơi ở mới cũng phải xin giấy ở chỗ cũ sau rồi nộp ở nơi mới, tất cả dữ liệu của b người ta sẽ chuyển đến nơi ở mới. Về thuế thì phải xin 2 loại là:
Nouminzei và Kaminzei ( số thuế phải đóng và số thuế còn thiếu) ko phải đóng thì nó ghi 0.

mai tien dat

Thành Viên Mới
Làm quá 28h \ tuần mà cục nó biết thì xác định về nước chứ thuế má cái gì. Còn b làm baito thì ko phải đóng thuế. B ở đâu thì khi chuyển nơi ở mới cũng phải xin giấy ở chỗ cũ sau rồi nộp ở nơi mới, tất cả dữ liệu của b người ta sẽ chuyển đến nơi ở mới. Về thuế thì phải xin 2 loại là:
Nouminzei và Kaminzei ( số thuế phải đóng và số thuế còn thiếu) ko phải đóng thì nó ghi 0.
bạn e nó cũng là du học sinh vẫn phải đóng thuế đây.nó k đóng thuế còn bị tự trừ trực tiếp từ ngân hàng luôn đây

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.