Hỏi Thủ tục hoàn thuế

Binbruno

Kohai Học Việc

Ad ơi tư vấn giúp mình giấy báo thu nhập ba năm này của mình như vậy thì có thể làm thủ tục nhận được thuế không?
Cám ơn ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Ad ơi tư vấn giúp mình giấy báo thu nhập ba năm này của mình như vậy thì có thể làm thủ tục nhận được thuế không?
Cám ơn ad
khoản 源泉徴収税額 của bạn là 0 yên cho nên là ko có gì để hoàn thuế cả.
Bạn đã đăng ký 6 người phụ thuộc rồi nên đã được miễn giảm thuế thu nhập rồi nhé.

Binbruno

Kohai Học Việc
Cám ơn add nhé,lúc đầu mình củng nghĩ vậy nhưng khổ nỗi kanji nhìn chẳng biết một chữ..
Cám ơn ad

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
cái đăng ký người phụ thuộc là thế nào đây bạn? mình là ng đi làm có làm như thế được ko vậy?

Binbruno

Kohai Học Việc
cái đăng ký người phụ thuộc là thế nào đây bạn? mình là ng đi làm có làm như thế được ko vậy?
Cái này lúc trc người cty làm cho mình nên mình k biết nữa,mình chỉ cung cấp thông tin cho cty họ lo hết.
Bạn tham khảo từ ad thử xem

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái đó phải có giấy tờ chứng minh của địa phương như là bố mẹ bạn ko thể lao động và ko có thu nhập. Phải nhận trợ cấp hàng tháng của bạn. Sau đó đem đi dịch công chứng và gửi qua đây.
Cầm tờ giấy đó đưa cho người ở văn phòng công ty bảo họ đăng ký cho 扶養者 thì mới đc giảm thuế.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Admin cho e hỏi nay e mới để ý cái bảng lương của mình thì cái tiền nenkin 厚生年金保険 một man rưỡi rồi sao bên cạnh nó có cái 厚生年金基金 5 sen nữa là thế nào ạ? Cái tiền 5sen này sau về nước mình có lấy lại được ko vậy?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin cho e hỏi nay e mới để ý cái bảng lương của mình thì cái tiền nenkin 厚生年金保険 một man rưỡi rồi sao bên cạnh nó có cái 厚生年金基金 5 sen nữa là thế nào ạ? Cái tiền 5sen này sau về nước mình có lấy lại được ko vậy?
厚生年金基金 là tiền bảo hiểm hỗ trợ lương hưu từ công ty,xí nghiệp.
Nó ko trực thuộc hệ thống nenkin của quốc gia nên mình nghĩ sẽ ko xin lại đc.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Ơ thế ad ko phải đóng tiền đó à, họ chừ vào lương của e chứ cty hỗ trợ đâu ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ơ thế ad ko phải đóng tiền đó à, họ chừ vào lương của e chứ cty hỗ trợ đâu ạ.
Hộ trợ là sau này về hưu thì tiền lương hưu sẽ cao hơn so với những người chỉ đóng tiền nenkin.
Việc có phải đóng hay ko thì bạn nên 相談 trực tiếp với người ở công ty.
Nhưng theo mình biết thì ở công ty nào mà tham gia chế độ này thì toàn bộ nhân viên đều tham gia.

vn20042@

Thành Viên Mới
Mình lấy chồng Nhật mình muốn làm thủ tục xin giảm thuế dc ko ad . Mỗi tháng mình gửi Tiền về cho Bố khám bệnh va sinh hoạt chi phi về tài khoản của e trai .bố ở cùng e trai ở tp nhưng ho khẫu bố ở quê . ad giúp dùm mình với .

Le thi thuy ngan

Thành Viên Mới
Ad cho em hỏi tí ạ? Sắp tới em chuẩn bị làm đơn hoàn thuế thu nhập cho chồng, chồng là công nhân với thu nhập năm rơi khoảng 3 triệu yên. Em đọc bài trên isempai là có thay đổi về luật khi gửi tiền về vn cho người thân ở vn để hoàn thuế, theo em hiểu là phải gửi cho từng người trong hộ gia đình, vậy chi tiết thế nào ạ. Cần những giấy tờ gì khi làm đơn ở sở thuế và có chú ý ji ko ạ. Mong dc giúp đỡ , vì đây là lần đầu tự làm đơn hoàn thuế. Em xin cảm ơn rất nhiều nhiều, help help‍♀

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu

ad cho mình hỏi là chỉ cần mang giấy tờ ra sở thuế làm thủ tục 確定申告 là được nhận lại cả thuế thu nhập và thuế cư trú hay mỗi cái phải làm 1 nơi như hình( hình trên là mình tham khảo các bước làm qua dịch vụ, nhưng phí cao nên mình muốn tự làm), mà của mình là 国民健康保険 nên khi khai báo người phụ thuộc thì bảo hiểm từ năm sau cũng tự được giảm xuống phải ko ad

Sửa lần cuối:

Đông Đặng

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi là mình bị mất tờ giấy thông báo kia thì sau này có lấy lại đc tiền nenkin ko vậy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.