Help! Về đặt vé máy bay trên RAKUTEN

Thiên Gia Huân

Kohai Học Việc

Admin cho em hỏi, cách đây mấy tuần em có đặt vé ở RAKUTEN TRAVEL (chọn hình thức thanh toán qua thẻ RAKUTEN, nhưng đã trừ tiền qua thẻ chưa thì em không để ý vì em không nhớ trong tài khoản khi đó còn bao nhiêu tiền nữa). Sau đó vài ngày em nhận được eTICKET như hình trên (trong đó có viết: eTicket này có thể đươc kiểm tra Hải quan, nên phải mang theo tay.)
Ngoài eTicket thì không có vé hay giấy tờ gì được gửi về nhà.

Cho em hỏi là như vậy thì đã đặt vé thành công chưa ạ?
Và phải làm gì với eTicket trên?
Khi ra sân bay thì chú ý những gì, cần mang những giấy tờ gì theo?
P/s: Lần đầu tiên nên em chưa biết nhiều, mong mọi người chỉ giúp ạ!
Em cảm ơn nhiều....

TRUNG TARO

Kohai Học Việc

Admin cho em hỏi, cách đây mấy tuần em có đặt vé ở RAKUTEN TRAVEL (chọn hình thức thanh toán qua thẻ RAKUTEN, nhưng đã trừ tiền qua thẻ chưa thì em không để ý vì em không nhớ trong tài khoản khi đó còn bao nhiêu tiền nữa). Sau đó vài ngày em nhận được eTICKET như hình trên (trong đó có viết: eTicket này có thể đươc kiểm tra Hải quan, nên phải mang theo tay.)
Ngoài eTicket thì không có vé hay giấy tờ gì được gửi về nhà.

Cho em hỏi là như vậy thì đã đặt vé thành công chưa ạ?
Và phải làm gì với eTicket trên?
Khi ra sân bay thì chú ý những gì, cần mang những giấy tờ gì theo?
P/s: Lần đầu tiên nên em chưa biết nhiều, mong mọi người chỉ giúp ạ!
Em cảm ơn nhiều....
bạn thanh toán bằng thẻ クレジットカード hay sao bạn ? nếu bằng thẻ này thì yên tâm nó không trừ hơn của bạn đâu ! bạn có thể vào phần 利用明細 để kiểm tra nhé ! còn về phần vé thì như vậy là ok rồi , ra sân bay chỉ cần cho nhân viên xem là ok thôi . muốn chắc nữa thì ra 24h in ra cầm theo cũng đc! ra sân bay thì mang theo hộ chiếu là đc rồi !!!

ikegami mei

Kohai Học Việc
bạn yên tâm nhé, bạn đã giao dịch thành công thì mới nhận được eticket như vậy, khi về bạn in vé máy bay đấy ra, mang theo hộ chiếu và thẻ ngoại kiều, rồi khai vào tờ khai khi xuất cảnh có ở chỗ hải quan xong rồi về nước thôi

Thiên Gia Huân

Kohai Học Việc
bạn thanh toán bằng thẻ クレジットカード hay sao bạn ? nếu bằng thẻ này thì yên tâm nó không trừ hơn của bạn đâu ! bạn có thể vào phần 利用明細 để kiểm tra nhé ! còn về phần vé thì như vậy là ok rồi , ra sân bay chỉ cần cho nhân viên xem là ok thôi . muốn chắc nữa thì ra 24h in ra cầm theo cũng đc! ra sân bay thì mang theo hộ chiếu là đc rồi !!!
Cảm ơn ạ!
Mình thanh toán bằng Rakuten Credit Card, nhưng giờ mới biết phần 利用明細 để check ạ! Phần mình đặt nó tính vào phần thanh toán của tháng 8 (trừ vào mùng 10 của tháng 8), nên không nhận được thông báo gì. Giờ thì biết rồi ạ. Đa tạ!!! :)

Thiên Gia Huân

Kohai Học Việc
Mang theo hộ chiếu + thẻ ngoại kiều ;)
Thanks admin :))
Cho mình hỏi thêm là nên đến sân bay trước bao nhiêu tiếng thì tốt ạ?
Vì mình đặt chuyến 10:00 AM, từ nhà (Saitama, Kazo) cách sân bay (NARITA) cũng khoảng 2 tiếng10 phút đi tàu điện.
Lần đầu đến Narita nên cũng sợ nhầm sảnh T1 Quốc tế vs sảnh Nội địa T2 :(

Thiên Gia Huân

Kohai Học Việc
bạn yên tâm nhé, bạn đã giao dịch thành công thì mới nhận được eticket như vậy, khi về bạn in vé máy bay đấy ra, mang theo hộ chiếu và thẻ ngoại kiều, rồi khai vào tờ khai khi xuất cảnh có ở chỗ hải quan xong rồi về nước thôi
Cảm ơn ạ!!!
Nhìn vào tờ vé trên, thì có biết được số cân hành lý mình có thể mang theo không ạ? o_O

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Cảm ơn ạ!
Mình thanh toán bằng Rakuten Credit Card, nhưng giờ mới biết phần 利用明細 để check ạ! Phần mình đặt nó tính vào phần thanh toán của tháng 8 (trừ vào mùng 10 của tháng 8), nên không nhận được thông báo gì. Giờ thì biết rồi ạ. Đa tạ!!! :)
Làm thủ tục chỉ mất khoảng 15p, bạn đến sớm 1 tiếng hoặc 1,5 tiếng để hỏi chỗ làm thủ tục, và tìm cửa vào là ok rồi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bay của VN airline có cái thiệt so với hãng của Nhật là thua về số kg hành lý ký gửi. Và chất lượng phục vụ.

Nhưng bù lại có cái hơn hãng của Nhật là hành lý ký gửi chia làm mấy kiện cũng OK,miễn là ko quá 40kg.
(Hãng Nhật chỉ giới hạn trong 2 kiện)

Jenniferi

Thành Viên Mới
Mọi người cho em hỏi chút ạ. Em cũng mua vé trên rakuten của Vn giờ muốn mua thêm cân thì làm như nào ạ ??

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.