Hỏi Về vấn đề thẻ Credit Rakuten

TUANANH VUONG

Thành Viên Mới
Xin chào mọi người!
Mình hiện mới đăng kí thẻ credit của rakuten như theo hướng dẫn của diễn đàn và đã nhận đc mail thông báo đã đc chấp nhận và đang trong thời gian chuyển phát thẻ.
Mình đã chọn chế độ đăng kí liên kết với tài khoản ngân hàng bằng tay chứ ko liên kết trực tiếp trên mạng.
Trong lúc đăng kí thẻ thì tên mình ghi trên trang đăng kí là ウン トウアンアン nhưng trong sổ ngân hàng của mình lại là ヴン トウアンアン vì trên mạng lúc đăng kí mình ko thể viết đc chữ ヴ nên mình viết chữ ウ vào đó, vậy sắp tới khi nhận đc thẻ và giấy tờ điền thông tin tài khoản ngân hàng thì mình sẽ phải làm như thế nào thì ổn, mình sẽ phải điền tên nào?
Mình xin cám ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào mọi người!
Mình hiện mới đăng kí thẻ credit của rakuten như theo hướng dẫn của diễn đàn và đã nhận đc mail thông báo đã đc chấp nhận và đang trong thời gian chuyển phát thẻ.
Mình đã chọn chế độ đăng kí liên kết với tài khoản ngân hàng bằng tay chứ ko liên kết trực tiếp trên mạng.
Trong lúc đăng kí thẻ thì tên mình ghi trên trang đăng kí là ウン トウアンアン nhưng trong sổ ngân hàng của mình lại là ヴン トウアンアン vì trên mạng lúc đăng kí mình ko thể viết đc chữ ヴ nên mình viết chữ ウ vào đó, vậy sắp tới khi nhận đc thẻ và giấy tờ điền thông tin tài khoản ngân hàng thì mình sẽ phải làm như thế nào thì ổn, mình sẽ phải điền tên nào?
Mình xin cám ơn!
Tưởng gì chứ cái đó ko lo.Nhận được thẻ rồi thì vấn đề ngân hàng ko khó đâu.
Tên ngân hàng của em khác khác dấu " cũng ko sao đâu nhé.

TUANANH VUONG

Thành Viên Mới
Tưởng gì chứ cái đó ko lo.Nhận được thẻ rồi thì vấn đề ngân hàng ko khó đâu.
Tên ngân hàng của em khác khác dấu " cũng ko sao đâu nhé.
Vậy thì tốt quá. Em cảm ơn ạ. À em muốn hỏi thêm là nếu như vậy thì nếu như trong phần điền thông tin ngân hàng thì điền tên như nào thì hơn ạ? Giống sổ ngân hàng hơn hay giống như lúc mình đăng kí trên mạng hơn ạ?
Em cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy thì tốt quá. Em cảm ơn ạ. À em muốn hỏi thêm là nếu như vậy thì nếu như trong phần điền thông tin ngân hàng thì điền tên như nào thì hơn ạ? Giống sổ ngân hàng hơn hay giống như lúc mình đăng kí trên mạng hơn ạ?
Em cảm ơn!
Điền giống ngân hàng nhé.

garom82

Thành Viên Mới
Mình đang gặp 1 vấn đề đó là đã nhận được thể credit card của rakuten nhưng do thông tin ngày sinh lúc mình tạo account là tạo đại vì không nghĩ sẽ làm thẻ sau này, nên giờ ở bước xác nhận thông tin (入力情報確認) không thành công ,( mình vào edit thông tin account nhưng không được vì nó không cho sửa phần giới tính và này sinh)
Giờ không biết thế nào để xác nhận được. Ai biết chỉ mình với
Thanks

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình đang gặp 1 vấn đề đó là đã nhận được thể credit card của rakuten nhưng do thông tin ngày sinh lúc mình tạo account là tạo đại vì không nghĩ sẽ làm thẻ sau này, nên giờ ở bước xác nhận thông tin (入力情報確認) không thành công ,( mình vào edit thông tin account nhưng không được vì nó không cho sửa phần giới tính và này sinh)
Giờ không biết thế nào để xác nhận được. Ai biết chỉ mình với
Thanks
Gọi điện trực tiếp lên tổng đài trình bày rõ nguyên nhân do lúc tạo tài khoản bị nhầm lẫn thì may ra có thể thay đổi được.Còn thay đổi online qua Web thì ko thể nhé chị.

garom82

Thành Viên Mới
Thanks admin đã trả lời, mình đã liên lạc với họ nhờ update giùm nhưng họ bảo không được, phải delete và tạo lại account, đồng nghĩa với việc thẻ rakuten cũng không xác nhận được :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chia buồn :(

Nhưng nếu chị đã nhận thẻ rồi thì việc gì phải lăn tăn? cứ thế mà dùng thôi mặc kệ tên thông tin sai khác cũng k sao mà.

TUANANH VUONG

Thành Viên Mới

Nhưng nếu chị đã nhận thẻ rồi thì việc gì phải lăn tăn? cứ thế mà dùng thôi mặc kệ tên thông tin sai khác cũng k sao mà.
cho em hỏi thêm là nếu như vậy thì hàng tháng sẽ thanh toán tiền như nào ạ, cứ mãi về sau thanh toán bằng kombini nó gửi về cũng đc ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cho em hỏi thêm là nếu như vậy thì hàng tháng sẽ thanh toán tiền như nào ạ, cứ mãi về sau thanh toán bằng kombini nó gửi về cũng đc ạ?
Thủ tục thanh toán qua ngân hàng họ có gửi về kèm mà.
Không biết hiện tại như thế nào,nhưng 6 năm trước mình đk cũng không điền tên đệm và trên thẻ cũng chỉ có họ và tên không có tên đệm,nhưng khi làm thủ tục thanh toán vẫn ghi đầy đủ họ tên giống trên sổ ngân hàng và được chập nhận.

Cho nên cứ làm thủ tục ngân hàng bình thường nhé :)

TUANANH VUONG

Thành Viên Mới
Không biết hiện tại như thế nào,nhưng 6 năm trước mình đk cũng không điền tên đệm và trên thẻ cũng chỉ có họ và tên không có tên đệm,nhưng khi làm thủ tục thanh toán vẫn ghi đầy đủ họ tên giống trên sổ ngân hàng và được chập nhận.

Vầng ạ, em cảm ơn BQT rất nhiều!

garom82

Thành Viên Mới

Thanks em, nhưng nó chưa qua được bước 楽天e-NAVIの開始手続き ,phần xác nhận thông tin ご本人様確認 thi mình vẫn xài được thẻ này hả em? thẻ này cũng chưa liên kết với ngân hàng, vì lúc đăng ký là chọn cái ゆうちょ. gì đấy giống như trên diễn đàn hướng dẫn( nhưng ngân hàng hiện tại chị đang xài là MUFJ ), vậy có phải làm thêm cái tài khoản ゆうちょ gì nữa không? thẻ credit card nhận đươc, liên kết ngân hàng như thế nào? chị hơi gà vì mới qua , thông cảm nhé :D. Thanks

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thanks em, nhưng nó chưa qua được bước 楽天e-NAVIの開始手続き ,phần xác nhận thông tin ご本人様確認 thi mình vẫn xài được thẻ này hả em? thẻ này cũng chưa liên kết với ngân hàng, vì lúc đăng ký là chọn cái ゆうちょ. gì đấy giống như trên diễn đàn hướng dẫn( nhưng ngân hàng hiện tại chị đang xài là MUFJ ), vậy có phải làm thêm cái tài khoản ゆうちょ gì nữa không? thẻ credit card nhận đươc, liên kết ngân hàng như thế nào? chị hơi gà vì mới qua , thông cảm nhé :D. Thanks
Nếu chưa đk liên kết ngân hàng thì lúc thẻ gửi về trong phong bì chắc chắn có 1 tờ dùng để đk liên kết,chị xác nhận lại nhé.

Phần 本人確認 chị làm đến bước nào rồi,và màn hình hiển thị lỗi như thế nào?

TUANANH VUONG

Thành Viên Mới

Em xin lỗi cho em hỏi là: Hôm qua thì nhân viên chuyển phát của sagawa có đem thẻ đến chuyển cho em, yêu cầu em đem giấy tờ tuỳ thân để xác nhận nhưng ngoài phong bì chỉ ghi tên bằng hiragana của em lúc đăng kí còn trên các giấy tờ như thẻ ngoại kiều thì đều là chữ romaji nên bên họ ko xác nhận đc và đã từ chối đưa thẻ cho em.Em có đưa cả thẻ học sinh có tên katakana nhưng bên họ cũng ko đồng ý ạ. Em phải làm sao để nhận đc thẻ ạ?
Em cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em mang cả sổ ngân hàng,thẻ bảo hiểm v..v..
Trong các giấy tờ đó kiểu gì cũng có cái tên bằng katakana hoặc hiragana.Cầm đến đưa cho họ xem và nói cái kia là phiên âm tên của tôi,thì họ sẽ hiểu và chấp nhận nhé.

Làm càng sớm càng tốt,ko họ gửi trả lại cho rakuten thì mất.

TUANANH VUONG

Thành Viên Mới
em mang cả sổ ngân hàng,thẻ bảo hiểm v..v..
Trong các giấy tờ đó kiểu gì cũng có cái tên bằng katakana hoặc hiragana.Cầm đến đưa cho họ xem và nói cái kia là phiên âm tên của tôi,thì họ sẽ hiểu và chấp nhận nhé.

Làm càng sớm càng tốt,ko họ gửi trả lại cho rakuten thì mất.
dạ vâng ạ, họ bảo họ sẽ gọi điện lại cho phía bên rakuten để xác nhận lại, lần tới sẽ chuyển lại em sẽ bảo ạ!
Em cảm ơn ạ!

tran nga

Thành Viên Mới
cho e hỏi . hòm trước e có mua hàng. và nó bảo là ngày 27/5 là nó tự động trừ tiền . mà sao đến ngày 30 rùi . e kiểm tra tài khoản thì tiền vẫn nguyên vẫn chưa bị trừ gì ak. cho e hỏi là mình có phải xác nhận gì để trả tiền ko ak. vì r mớidùng nén ko chưa biết gì

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu chưa trừ thì khả năng cao là số tiền trong tài khoản ko đủ nhé.
Nếu họ ko thanh toán đc thì chỉ vài hôm nữa thôi họ sẽ gửi giấy tờ thanh toán qua combini cho em.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.