Hỏi Việc đăng kí mạng cáp quang AU và Wimax

• Thread starter kenhpv
  • Ngày gửi
K

kenhpv

Guest
Xin chào tất cả các bạn. Mình đang muốn đk mạng cáp quang của au và có một thắc mắc sau. Hiện tại mình đang ở ktx và tầm 2 tháng nữa sẽ chuyển ra ngoài. Nếu giờ mình đk và sau này chuyển ra thì chỉ việc mang cục modem theo và sd tại chỗ ở mới có được k? Hay phải chạy lại dây mạng ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào tất cả các bạn. Mình đang muốn đk mạng cáp quang của au và có một thắc mắc sau. Hiện tại mình đang ở ktx và tầm 2 tháng nữa sẽ chuyển ra ngoài. Nếu giờ mình đk và sau này chuyển ra thì chỉ việc mang cục modem theo và sd tại chỗ ở mới có được k? Hay phải chạy lại dây mạng ạ.
Trời còn 2 tháng nữa đk sao đc.
nếu vừa đk xong đã chuyển chỗ ở ngay thì sẽ phải huỷ hợp đồng,và tiền phạt sẽ lên đến tầm 4-5 man đó.

K

kenhpv

Guest
Trời còn 2 tháng nữa đk sao đc.
nếu vừa đk xong đã chuyển chỗ ở ngay thì sẽ phải huỷ hợp đồng,và tiền phạt sẽ lên đến tầm 4-5 man đó.
Vậy đợi chuyển ra rồi đk sao ad ? :( máu đk quá. Cho mình hỏi thêm là đk wifi k cần credit xài có ổn k? Mạng mẹo nhanh k ạ? Tại mình hay xem phim với chơi game :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy đợi chuyển ra rồi đk sao ad ? :( máu đk quá. Cho mình hỏi thêm là đk wifi k cần credit xài có ổn k? Mạng mẹo nhanh k ạ? Tại mình hay xem phim với chơi game :)
Uh khi nào dọn nhà rồi hãy đk nhé.

Nếu ở vùng tokyo như mình thì dùng ổn,chơi game online thì vô tư.
Nhưng mà thường xuyên xem phim online thì trong 3 ngày tổng cộng dung lượng sẽ quá mức 3GB cho phép. Và sẽ bị giới hạn tốc độ chậm lại ngày sau đó.
Sau khi kết thúc ngày bị giới hạn tốc độ thì sẽ nhanh trở lại bình thường.

Nếu chỉ chơi game và lướt web thì ok.
Còn thường xuyên xem phim và download thì hãy dùng mạng dây cáp quang.

K

kenhpv

Guest
Uh khi nào dọn nhà rồi hãy đk nhé.

Nếu ở vùng tokyo như mình thì dùng ổn,chơi game online thì vô tư.
Nhưng mà thường xuyên xem phim online thì trong 3 ngày tổng cộng dung lượng sẽ quá mức 3GB cho phép. Và sẽ bị giới hạn tốc độ chậm lại ngày sau đó.
Sau khi kết thúc ngày bị giới hạn tốc độ thì sẽ nhanh trở lại bình thường.

Nếu chỉ chơi game và lướt web thì ok.
Còn thường xuyên xem phim và download thì hãy dùng mạng dây cáp quang.
Tks ad, mình ở kyoto, nhu cầu sd cũng ít vì đi làm thường xuyên. Cái wifi này có xài đc cho laptop k ad?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tks ad, mình ở kyoto, nhu cầu sd cũng ít vì đi làm thường xuyên. Cái wifi này có xài đc cho laptop k ad?
Câu hỏi hay nhất mà mình từng gặp :eek:
ko xài đc cho Laptop...với điều kiện Laptop của bạn ko có chức năng wifi :D

Bất kỳ thiết bị thu sóng wifi nào cũng có thể sử dụng đc hết.

K

kenhpv

Guest

:D Ok ad, k biết phải hỏi hị hị. Tại m thấy ghi mạng winmax win meo j đó nên hỏi trc cho chắc :)

K

kenhpv

Guest

ad ơi, mình đk wifi đến đoạn này có thêm cái bên dưới có chọn k ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi, mình đk wifi đến đoạn này có thêm cái bên dưới có chọn k ạ
Thôi đừng cục sạc rời đó đắt mà ko cần thiết!
Chọn máy W01 màn hình cảm ứng dùng sướng hơn!

K

kenhpv

Guest
Thôi đừng cục sạc rời đó đắt mà ko cần thiết!
Chọn máy W01 màn hình cảm ứng dùng sướng hơn!
W01 là có thêm 4g và giới hạn dung lượng đúng k b. Hay là mình thích thì dùng 4G k thì vẫn dùng wimax 2+ :) W01 có thêm cái bên dưới 1 yên chọn k ạ

Với cả đến đoạn này rùi mình k thấy trong hướng dẫn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
W01 là có thêm 4g và giới hạn dung lượng đúng k b. Hay là mình thích thì dùng 4G k thì vẫn dùng wimax 2+ :) W01 có thêm cái bên dưới 1 yên chọn k ạ

Với cả đến đoạn này rùi mình k thấy trong hướng dẫn
Đúng rồi đó. Có thêm sóng LTE 4G phòng trường hợp đi đâu chơi xa mà chỗ đó ko có sóng wimax thì có thể mở chế độ sóng 4G lên để dùng.
Lưu ý nếu dùng sóng 4G thì tháng đó tiền mạng sẽ tăng lên tầm 1020 yên. Và sóng 4G chỉ sử dụng đc 7GB thôi nếu dùng quá thì tháng đó sẽ bị giới hạn tốc độ (cả wimax cũng bị giới hạn)

cái sạc khuyến mãi 1 yên chọn cũng đc

K

kenhpv

Guest
Đúng rồi đó. Có thêm sóng LTE 4G phòng trường hợp đi đâu chơi xa mà chỗ đó ko có sóng wimax thì có thể mở chế độ sóng 4G lên để dùng.
Lưu ý nếu dùng sóng 4G thì tháng đó tiền mạng sẽ tăng lên tầm 1020 yên. Và sóng 4G chỉ sử dụng đc 7GB thôi nếu dùng quá thì tháng đó sẽ bị giới hạn tốc độ (cả wimax cũng bị giới hạn)

cái sạc khuyến mãi 1 yên chọn cũng đc
Đến đây rùi chọn phần nào nữa ad ơi, k có phần 26,000円または22,000円キャッシュバック

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Đến đây rùi chọn phần nào nữa ad ơi, k có phần 26,000円または22,000円キャッシュバック

cái 2300円 đó!
làm gì mà máy móc vậy,khác nhau mỗi con số thôi mà.
Bài viết hướng dẫn cách đây mấy tháng rồi,thời điểm đó khuyến mãi là 2m6 nhưng hiện tại là 2m3 chỉ có thế thôi mà! :)

tranduchau

Thành Viên Mới
AD cho mình hỏi mình đã đăng ký cục wifi WX01 không giới hạn dung lượng nhưng nếu quá 7 GB thì nó sẽ giới hạn tốc độ vậy với tốc độ khi đó mình nghe nhạc hay xem phim thì có được không vậy . Thanks

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
AD cho mình hỏi mình đã đăng ký cục wifi WX01 không giới hạn dung lượng nhưng nếu quá 7 GB thì nó sẽ giới hạn tốc độ vậy với tốc độ khi đó mình nghe nhạc hay xem phim thì có được không vậy . Thanks
Đã là k giới hạn rồi thì đưa ra cái giới hạn 7GB ở đây ra làm gì????

K

kenhpv

Guest
K giới hạn thì 7gb j nữa @@ wx01 h có đk đc nữa đâu. Giờ ra cái wx 02 rùi b ạ. Cái giới hạn 7gb là sóng 4gb của con w01

tranduchau

Thành Viên Mới
Mình đăng kí của AU sóng Wimax2+ , quá 7Gb thì vẫn kết nối internet được nhưng ở đây tốc độ bị chậm lại vì bình thường là 220Mbps , ý mình hỏi là khi với tốc độ đó thì nghe nhạc hay xem phim có quá chậm hay không .Thanks AD nhiều

Kuti

Thành Viên Mới
Adm cho mình hỏi nếu đăng kí pocket wifi sau 3 ngày dùng hơn 3GB thì tốc độ giới hạn là tầm bao nhiêu vậy. Có đủ để xem được youtube hoặc gọi Skype hay viber không thế? Cảm ơn Adm nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình đăng kí của AU sóng Wimax2+ , quá 7Gb thì vẫn kết nối internet được nhưng ở đây tốc độ bị chậm lại vì bình thường là 220Mbps , ý mình hỏi là khi với tốc độ đó thì nghe nhạc hay xem phim có quá chậm hay không .Thanks AD nhiều
Nghe nhạc mp3 online thì vẫn có thể đc,còn video thì đuối lắm :D

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Adm cho mình hỏi nếu đăng kí pocket wifi sau 3 ngày dùng hơn 3GB thì tốc độ giới hạn là tầm bao nhiêu vậy. Có đủ để xem được youtube hoặc gọi Skype hay viber không thế? Cảm ơn Adm nhiều
Youtube thì đuối lắm.
Viber hoặc skype vẫn "dùng tạm" đc

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.