Hỏi Xin tư vấn đăng kí internet

Betoyashashi

Kohai Học Việc
Xin chào admin và các bạn trên diễn đàn Isempai!
Mình sang Nhật tháng 7/2016. Hiện tại thì mình đang có nhu cầu sử dụng internet. Qua 1 tuần tìm hiểu và đọc các bài hướng dẫn thì mình vẫn không thể đăng kí được internet. Vì một vài lý do:
- không hiểu nhà cung cấp đường truyền và nhà cung câp mạng là thế nào. Gmobb và bigloble khác nhau ra sao và nên chọn cái nào.
Quan trọng nhất là nhờ admin tư vấn và hướng dẫn cụ thể giúp mình để mình có thể đăng ký nhanh nhất. Và gói cước hợp lý nhất.
À quên nhu cầu của mình là: dùng gói không giới hạn dung lượng, và không cần thiết phải mang đi được.
Mình xin cảm ơn!

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
tu nghiệp hả bạn ơi? sau này bạn mua điện thoại nữa thì đăng ký sim biglobe cũng tiện mà (nhưng lại có giới hạn dung lượng, gói cao nhất 12gb) ở tokyo thì tiện rồi

Betoyashashi

Kohai Học Việc
K cần mang đi đâu thì. .theo ý kiến của mình . Thì bạn chọn nhà mạng au Biglobe .wifi k giới hạn Sài thì thoải mái luôn
Nhưng mình ngồi tình thì au phí hàng tháng 3600 yên còn gmobb với biglobe thì ngoài 3s6 còn thêm nhiều khoản phí phụ. Sau 2 năm thì cũng ko hơn au là mấy

Nguyễn Đức nguyên

Kohai Học Việc
Đều là . . Của mạng au mà bạn . . Tháng chính thức là . 4300¥ ./ tháng . ,. Thì bạn muốn k giới hạn thì . . Chỉ mạng này là dc thui hé bạn

Betoyashashi

Kohai Học Việc
tu nghiệp hả bạn ơi? sau này bạn mua điện thoại nữa thì đăng ký sim biglobe cũng tiện mà (nhưng lại có giới hạn dung lượng, gói cao nhất 12gb) ở tokyo thì tiện rồi
Mình là du học sinh bạn ạ!

Betoyashashi

Kohai Học Việc

Khi mình đăng ký trên Gmoob thì nó bắt buộc phải chọn 1 trong các hình thức bảo hiểm này mà ko thể bỏ được. 2 options này cũng hết tầm 1000 yên nữa. Tính ra thì cũng căng quá!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Khi mình đăng ký trên Gmoob thì nó bắt buộc phải chọn 1 trong các hình thức bảo hiểm này mà ko thể bỏ được. 2 options này cũng hết tầm 1000 yên nữa. Tính ra thì cũng căng quá!
Cái options đó nếu không nhầm thì sau khi nhận được máy rồi có thể gỡ được thông qua trang my pages của GMOBB.
Nếu bạn lăn tăn thì đk của Biglobe đi,dễ huỷ hợp đồng hơn bên GMO,tiện cho sau này.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.