Hỏi Cách giải quyết vấn đề mạng Internet Unext

Phan Văn Tuấn

Kohai Học Việc
Chào mọi người ạ. Em có một vấn đề rất bức xúc mà không biết cách giải quyết như thế nào cả. Em đăng kí mạng Internet của bọn Unext, tốc độ 1G (cao nhất hiện tại ở nhật), đăng kí hồi tháng 5, 2 tháng đầu em dùng tốc độ lúc nào test cũng đc tầm 400 đến 500 MB./S, từ tháng 6 thì nó bắt đầu chậm, chậm một cách khủng khiếp, từ 5h chiều đến tầm 2 giờ sáng lúc nào cũng chỉ đc 4 đến 7Mb/s, xem youtube mà để 720 HD là giật không xem được, còn ban ngày lúc đi làm nó lại nhanh trở lại, mà thời gian đi làm thì ai ở nhà mà chơi chứ, bức xúc nhất là thứ 7 chủ nhật là nó chậm nguyên cả ngày. Bây giờ qua tết lại tệ hơn nữa, nó chỉ nhanh từ 4h sáng đến tầm 9h, nghĩ 1 tháng mất 5sen1 tiền mạng, mạng thì mạng wifi cố định chứ có phải pocket hay cục air đâu, dây rựa nối đàng hoàng mà không được bằng cái thằng cầm cục pocket, có khi còn chậm hơn gói 175k ở VN nữa. Nhờ cái ông trên face đăng kí internet, bây giờ kêu ông ý thì ông bảo là nghỉ làm rồi không liên quan, bực hết cả người. Em cũng học bên IT nên biết chút ít và chắc chắn là không phải do cục wifi hay mordem mà tại bọn nhà mạng. Gọi điện lên thì em không có sim, nhờ người nhật thì thằng nào cũng chối bây bẫy. giờ chỉ biết lên đây nhờ Admin tư vấn giúp em với ạ, giờ chuyển thằng baida khác thì phí đền hợp đồng có đắt không? có thể kiện bọn nó đc không? nhờ mọi người giúp với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chắc em ở nhà chung cư nhiều hộ rồi à?
Kiểu này có ông nào đang tải cái gì đó nên mới kéo hết băng thông của mình rồi.
Cách giải quyết thì là gọi đt trực tiếp đến nhà mạng là hợp lý nhất.
Cách còn lại là đăng ký mạng cáp quang của thằng nhà mạng khác,dạng 転用 sẽ được nó chịu cho số tiền hủy hợp đồng bên nhà mạng này.

Phan Văn Tuấn

Kohai Học Việc
Chắc em ở nhà chung cư nhiều hộ rồi à?
Kiểu này có ông nào đang tải cái gì đó nên mới kéo hết băng thông của mình rồi.
Cách giải quyết thì là gọi đt trực tiếp đến nhà mạng là hợp lý nhất.
Cách còn lại là đăng ký mạng cáp quang của thằng nhà mạng khác,dạng 転用 sẽ được nó chịu cho số tiền hủy hợp đồng bên nhà mạng này.
apato có 3 căn thôi, mà cứ đến giờ là nó chậm y hệt, chả nhẽ ngày nào nó cũng cày à anh , em nghi bọn unext nó tự bóp của em

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.