Hỏi Cài đặt mạng NTT higashinihon

Quynhchi0508

Thành Viên Mới
Chào bạn add. Mình mới chuyển nhà. Phải cài đặt lại mạng. Nhà mạng nó gửi cho hợp đồng mới và router + cục wifi. Mình mày mò cài đặt theo hướng dẫn nhưng cứ đến bước nhập ID và pas là ra lỗi sau

Add biết là lỗi j k chỉ mình với. Mình cảm ơn nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu ko nhầm thì bác cắm từ modem vào cục wifi sau đó kết nối dây từ cục wifi vào máy tính và setup đúng ko?
Vậy thì bác hãy rút dây khỏi cục wifi,nối dây trực tiếp từ cục modem gốc với máy tính và cài đặt lại từ đầu nhé.
Sau khi cục modem gốc khai thông đc mạng rồi thì nối dây từ cục modem đến cục wifi là sẽ fix đc (hình như thế :D )

Quynhchi0508

Thành Viên Mới
K phải vậy đâu. Mình cắm trực tiếp mà. Cục wifi để sau. Chả hiểu thế nào

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
K phải vậy đâu. Mình cắm trực tiếp mà. Cục wifi để sau. Chả hiểu thế nào
Bác nhập thông tin ID,pass là thông tin của cái プロバイダー chứ?
Bác đăng ký sử dụng プロバイダー của hãng nào?
Nếu của Biglobe thì có cái dịch vụ サポート gọi đt họ sẽ đến cài đặt hộ mình đó.

Quynhchi0508

Thành Viên Mới
Thông tin và pas là mình nhập trong cái hợp đồng gửi về. Nhà mạng con của mình là yahoobb. Làm theo hướng dẫn của nó là down cái flets_easy_setup về rồi cài. Cài đến lúc nó báo là kanryou rồi mà vân chỉ kết nối dc Lan còn internet thì k vào dc. Liệu có phải gọi báo mở mạng trên tổng đài của nó k nhỉ.
Hôm trc mình cũng gọi đến trung tâm dịch vụ của nó để hỏi thì nó bảo nếu để người của nó xuống cài thì mất 1 man. Hơi xót nên phải tự mày mò cài mà vẫn bó tay.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thông tin và pas là mình nhập trong cái hợp đồng gửi về. Nhà mạng con của mình là yahoobb. Làm theo hướng dẫn của nó là down cái flets_easy_setup về rồi cài. Cài đến lúc nó báo là kanryou rồi mà vân chỉ kết nối dc Lan còn internet thì k vào dc. Liệu có phải gọi báo mở mạng trên tổng đài của nó k nhỉ.
Hôm trc mình cũng gọi đến trung tâm dịch vụ của nó để hỏi thì nó bảo nếu để người của nó xuống cài thì mất 1 man. Hơi xót nên phải tự mày mò cài mà vẫn bó tay.
Bác có thể chụp màn hình từng bước cài đặt để em xem tham khảo ko?
Vì ko có mường tượng đc image nên ko thể hướng dẫn bác thao tác ntn cả.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bác tham khảo thêm ở link này xem thế nào nhé.
http://ybb.softbank.jp/support/connect/hikari/yf/
Em nghĩ kiểu gì cũng có giấy tờ hướng dẫn kết nối 接続設定方法 gửi cho bác,nếu bác đọc hiểu tiếng Nhật ổn thì cứ làm theo đó là đc.
Cài đặt cái mạng NTT hay nhầm ở phần user-pass
Hồi xưa em dùng mạng NTT có 2 tờ thông tin user-pass,1 cái của NTT và 1 cái của プロバイダー

Quynhchi0508

Thành Viên Mới
Đc rồi bạn add ạ. Dùng tool mà nó bảo down về k dc mình gọi luôn lên trung tâm hướng dẫn cài đặt. Nó bảo mình setup lại từ đầu. Cắm lại dây, vào ie nhập địa chỉ 192.168.... rồi nhập pas mình tự chọn. Tiếp theo nhập cái pas và id mà bọn yahoobb gửi về thế là xong. Nó nói mình cũng hiểu mang máng may mà làm theo dc. Cũng biết sơ về máy tính nữa nên từ mới nó nói cũng tạm hiểu.
Cài xong mạng dây rồi k dây ok hết, lấy cái máy tính hay dùng cắm vào thì chỉ hiện đèn vàng, k kết nối dc mạng, trong khi cái máy tính kia vừa dùng để cài đặt thì vào ok. Chán k muốn chết nữa. Lại mày mò trên mạng cách sửa suốt k dc. Chán.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.