Help! Cần các pro hỗ trợ chút về win 10

Thúy An

Thành Viên Mới
Chuyện là mình cũng mới sang Nhật được 2 tháng. Có mua 1 laptop Acer ES1-523 H14D/W. Cài sẵn Win 10 64 bit. Bản quyền hay không thì mình cũng không được rõ lắm vì không rành về vụ này. Ngôn ngữ toàn tiếng Nhật rất khó sử dụng vì nhiều chữ Kanji mình không hiểu.
Mình có tìm hiểu qua trên mạng và làm theo nhưng không được. Bạn nào hay anh chị em nào biết cách nào chỉ giúp mình với. Cảm ơn mọi người!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chuyện là mình cũng mới sang Nhật được 2 tháng. Có mua 1 laptop Acer ES1-523 H14D/W. Cài sẵn Win 10 64 bit. Bản quyền hay không thì mình cũng không được rõ lắm vì không rành về vụ này. Ngôn ngữ toàn tiếng Nhật rất khó sử dụng vì nhiều chữ Kanji mình không hiểu.
Mình có tìm hiểu qua trên mạng và làm theo nhưng không được. Bạn nào hay anh chị em nào biết cách nào chỉ giúp mình với. Cảm ơn mọi người!
Đọc xong topic của em thì mình cũng k biết là em muốn trợ giúp cái gì? ntn nữa?
Nếu em muốn dùng win tiếng Anh thì có thể tìm hiểu cách cài lại win qua USB hoặc ghi ra đĩa để cài, trên google có rất nhiều.

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Không cần cài lại win cũng có thê chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh được. Tuy nhiên tuỳ vào từng dòng máy mà có bị loạn bàn phím không vì bàn phím tiếng anh và tiếng Nhật khác nhau ( máy của mình thì bị). Bạn mua máy bên này 100% là win bản quyền hết nhé

dangvtpt

Kohai Học Việc
các bác có thể tải bộ cài win theo topic của mình theo language nào mà các bác muốn
sau đó ra DAISO mua đĩa trắng 100Y về burn ra và setup thôi
rất dễ dúng ko nào

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.