Hỏi Cần giúp về việc chuyển điểm point sang edy của thẻ rakuten

Tannguyen

Thành Viên Mới
Mình đăng kí thẻ rakuten được khoảng hơn tháng, đã dùng rồi, và nhận được khoảng 8000 point điểm thưởng, trong đó có khoảng 3000 point là điểm không hạn chế thời gian sử dụng, và đã chuyển sang Edy theo hướng dẫn trên diễn đàn. Mình xem điểm thì thấy đã bị trừ, nhưng khi ra quét Edy ở cửa hàng, cửa hàng báo là không có tiền Edy trong thẻ. Mong ad hướng dẫn mình cách xem tiền Edy ở đâu và làm cách nào để sử dụng được số điểm đã bị trừ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cái này bạn mang thẻ ra cây chuyển điểm của Circle K hoặc Family Mart chuyển sang mới được nhé
Đọc kĩ trên mail rakuten nó thông báo là có đấy bạn

Tannguyen

Thành Viên Mới
Nhưng ko hiểu sao điểm point mình đã bị trừ roy, tức là giờ phải đem thẻ ra FAMILY MART làm lại lần nữa mới dc ha bạn

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nhưng ko hiểu sao điểm point mình đã bị trừ roy, tức là giờ phải đem thẻ ra FAMILY MART làm lại lần nữa mới dc ha bạn
Đúng rồi bạn , trình tự nó là vậy bạn phải chuyển qua internet xong ra family hoặc K nhận trên máy đó mới dùng được nhé

Tannguyen

Thành Viên Mới
Vậy h đem thẻ ra family nhờ nhân viên làm, hay có máy để mình tự làm. Nếu nhờ nhân viên thì nói sao, rất mong sự giúp đỡ của mọi người vì tiếng nhật mình yếu lắm

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Vậy h đem thẻ ra family nhờ nhân viên làm, hay có máy để mình tự làm. Nếu nhờ nhân viên thì nói sao, rất mong sự giúp đỡ của mọi người vì tiếng nhật mình yếu lắm
Có cái máy đút thẻ vào ấn trên màn hình 1 2 cái là xong bạn à , trong mail rakuten gửi nó có hướng dẫn đấy :D

Tannguyen

Thành Viên Mới
Arigatou bạn nhiều nha, để cuối tuần mình ra family làm thử

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.