Hỏi Chuyển nhượng sim

NghiLieu

Thành Viên Mới
Hỏi về vấn đề chuyển nhượng sim.
Số là, mình có 1 đứa bạn, sang Nhật được 1 năm nhưng lúc mới sang thì sim được dì ruột bên đó đăng kí cho, sau này dì cháu mâu thuẫn nên tách ra ở riêng, dì ở Osaka và bạn mình ở Tokyo. Bây giờ nó muốn đăng kí 4G, nhưng ra Docomo họ không cho, bảo là phải có chính chủ, cũng ko chịu gọi điện cho dì của nó luôn. Bây giờ cũng hơi khó khăn, cách xa quá thì không thể chạy sang nhờ dẫn đi được, mà nhờ dì ra đăng kí mạng giùm hoặc ra huỷ sim đi thì ý dì của bạn ý cũng không muốn giúp. Liệu có cách nào mình có thể chuyển tên sim đó từ người khác sang không và cần giấy tờ gì ạ ? Giấy tờ thì dì nó chịu gửi chứ đi ra đăng kí hoặc huỷ dịch vụ hộ thì nhất định không đi :/
Còn đăng kí cục pocket wifi thì hơi mất thời gian :((
Mong mọi người giúp đỡ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hỏi về vấn đề chuyển nhượng sim.
Số là, mình có 1 đứa bạn, sang Nhật được 1 năm nhưng lúc mới sang thì sim được dì ruột bên đó đăng kí cho, sau này dì cháu mâu thuẫn nên tách ra ở riêng, dì ở Osaka và bạn mình ở Tokyo. Bây giờ nó muốn đăng kí 4G, nhưng ra Docomo họ không cho, bảo là phải có chính chủ, cũng ko chịu gọi điện cho dì của nó luôn. Bây giờ cũng hơi khó khăn, cách xa quá thì không thể chạy sang nhờ dẫn đi được, mà nhờ dì ra đăng kí mạng giùm hoặc ra huỷ sim đi thì ý dì của bạn ý cũng không muốn giúp. Liệu có cách nào mình có thể chuyển tên sim đó từ người khác sang không và cần giấy tờ gì ạ ? Giấy tờ thì dì nó chịu gửi chứ đi ra đăng kí hoặc huỷ dịch vụ hộ thì nhất định không đi :/
Còn đăng kí cục pocket wifi thì hơi mất thời gian :((
Mong mọi người giúp đỡ
Gomen bạn vì trả lời muộn.

Theo quy định của nhà mạng thì họ yêu cầu khi có bất cứ thay đổi hợp đồng nào cũng cần phải có sự có mặt của 本人 tức là chính chủ của hợp đồng đó thì họ mới cho phép làm thủ tục thay dổi.
Nên bảo người bạn của bạn chịu khó 1 chuyến đến gặp người dì đó làm thủ tục đi,hoặc đăng ký hẳn 1 sim mới mà dùng cho đỡ rắc rối bạn ạ :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.