Hỏi Đặt vé máy bay

Vũ Xuân Dũng

Thành Viên Mới
Mình có đặt vé máy bay chiều hà nội-osaka và thanh toán bằng thẻ credit của bạn mình. Vậy khi ra sân bay, mình có phải chứng minh là bạn mình đồng ý mua vé cho mình không, nếu có thì có thể chứng minh như thế nào. Mình cảm ơn ạ

Vũ Xuân Dũng

Thành Viên Mới
K nhé !!! Ra sân bay chỉ cần đưa hộ chiếu và thẻ gai thôi
E lo quá ạ, tại thấy mọi người ai cũng bảo thế.
?
Với lại e đặt của hãng jestar bay quá cảnh tại hongkong, tất cả đều đặt và thanh toán bằng tiền Nhật.

Thọga

Kohai Học Việc
M k rõ nhưng m đặt VNA bằng thẻ visa mấy lần chưa thấy họ hỏi bao giờ

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình có đặt vé máy bay chiều hà nội-osaka và thanh toán bằng thẻ credit của bạn mình. Vậy khi ra sân bay, mình có phải chứng minh là bạn mình đồng ý mua vé cho mình không, nếu có thì có thể chứng minh như thế nào. Mình cảm ơn ạ
nếu các thông tin chính xác thì không cần chứng minh đâu bạn à. vì khi đến sân bay họ check thông tin người đăng ký vé máy bay trên mạng và thông tin của bạn là chính.

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Mọi người cho mình hỏi mình đặt vé trên rakuten, mình tên Đặng Quang Thành thì khi điền tên thế nào chính xác ạ? Phần 姓 điền thế nào và phần 名 sao ạ?
Trong passport thì tên e vẫn là Đặng Quang Thành tiếng việt có dấu đầy đủ. Mong ace tư vấn hộ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mọi người cho mình hỏi mình đặt vé trên rakuten, mình tên Đặng Quang Thành thì khi điền tên thế nào chính xác ạ? Phần 姓 điền thế nào và phần 名 sao ạ?
Trong passport thì tên e vẫn là Đặng Quang Thành tiếng việt có dấu đầy đủ. Mong ace tư vấn hộ
性 Em điền là DANG
名 Em điền là QUANGTHANH

Trước h tưởng giới tính là nữ,thế em là nam à?? :D

Dang Thanh

Kohai Học Việc
性 Em điền là DANG
名 Em điền là QUANGTHANH

Trước h tưởng giới tính là nữ,thế em là nam à?? :D
:p:DAd muốn cho e là nữ hay nam cũng đc. À ad ơi lần đầu e đi quá cảnh, ở taipei, quá cảnh có gì khó khăn k ad. Tiếg Anh e cũng chỉ bập bẹ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
:p:DAd muốn cho e là nữ hay nam cũng đc. À ad ơi lần đầu e đi quá cảnh, ở taipei, quá cảnh có gì khó khăn k ad. Tiếg Anh e cũng chỉ bập bẹ.
Tớ chưa đi quá cảnh bao h,nhưng mà người quen thì nhiều người đi rồi.
Cả những bạn trên diễn đàn này cũng đã đi rồi,tiếng cũng bập bẹ mà vẫn về được với "đất tổ" an toàn :D
Lúc xuống chuyển máy bay ở đài bắc thì cứ dơ cuống vé ra cho tụi tiếp viên ở trong sân bay là nó sẽ hướng dẫn thôi mà,ko cần biết tiếng gì đâu :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.