Tư Vấn Du học NB - Những điều bỡ ngỡ

Kho Quẹt

Thành Viên Mới
Xin chào tất cả mọi người. Sắp tới, mình nhập học kỳ tháng 4, ở trường Toyama college of business and information technology ,rất nhiều điều còn bỡ ngỡ chưa biết. Mong các sempai tư vấn cho mình về khâu chuẩn bị từ bên VN và khi đặt những bước chân đầu tiên khi đến nhật.
Nếu có thể mong mọi người giới thiệu về trường học, môi trường sống, công việc làm thêm tại toyama.
À nhân tiện xin làm quen với mọi người đang, đã và sắp đến sống, làm việc, học tập tại toyama, gần và xa trên khắp nước nhật. :)
Xin chân thành cảm ơn.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào tất cả mọi người. Sắp tới, mình nhập học kỳ tháng 4, ở trường Toyama college of business and information technology ,rất nhiều điều còn bỡ ngỡ chưa biết. Mong các sempai tư vấn cho mình về khâu chuẩn bị từ bên VN và khi đặt những bước chân đầu tiên khi đến nhật.
Nếu có thể mong mọi người giới thiệu về trường học, môi trường sống, công việc làm thêm tại toyama.
À nhân tiện xin làm quen với mọi người đang, đã và sắp đến sống, làm việc, học tập tại toyama, gần và xa trên khắp nước nhật. :)
Xin chân thành cảm ơn.
ようこそ、日本へ(^ー^)ノ

Bạn muốn hỏi chuẩn bị về cái gì?
Tinh thần? Vật chất? Kiến thức? :)

Tỉnh Toyama nằm ở vùng phía Tây Bắc Nhật Bản.
Giáp với biển Nhật Bản,cho nên có thể ăn được nhiều hải sản tươi sống (cua) với giá rẻ hơn vùng khác.
Tỉnh toyama có 1 trường đại học Quốc Lập Toyama. Cũng có nhiều sinh viên Việt Nam đang theo học tại đó.

Môi trường sống thì khí hậu ôn hoà,mùa hè mát mẻ ko quá nóng. Mùa đông cũng ko quá lạnh.

Người dân ở đây cũng tốt bụng bởi vì là tỉnh lẻ nên quý người hơn những nơi đô thị.

Công việc làm thêm không nhiều. Nhưng chịu khó đi xin như bài hướng dẫn của iSempai kiểu gì cũng xin đc :D
http://isempai.jp/huong-dan-tu-tim-viec-lam-them-tai-nhat/
Lương làm thêm ở Toyama khoảng 800/h trở lên.

Mình cũng từng đi driver dọc bờ biển ở Toyama chơi rồi,thấy cuộc sống ở đó khá yên bình :D

Kho Quẹt

Thành Viên Mới
Rất cảm ơn ad.
Mình muốn biết thêm về chuẩn bị tinh thần và hành lý, thủ tục cần thiết.
Ko biết có bạn nào đã học ở trường này chưa. Mức độ quan tâm học sinh thế nào.
Trường có ktx ko? Thuê nhà có dễ ko, v.v.. rất nhiềi điều muốn biết thêm nữa. Các sempai có hiểu biết về khu vực này mong đc tư vấn. どうもありがとうございます。

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.