Hỏi hỏi cách đổi bằng lái xe máy tại nhật bản

trinh thang

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi muốn đổi bằng lái xe máy thi như thế nào a.....và nếu phải thi lý thuyết thi đề có được ghi bằng hiragana không a.'tk mọi người nhiều....

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
①-Đầu tiên em phải đến trung tâm JAF chuyên dịch hồ sơ hành chính tại nhật để dịch bằng lái sang tiếng Nhật.
Trung tâm này có ở toàn quốc,em xem ở link danh sách các địa điểm tại đây,click vào nơi địa phương mình sinh sống sẽ hiển thị địa chỉ,bản đồ,số điện thoại của trung tâm đó.
http://www.jaf.or.jp/inter/entrust/index.htm
Phí tốn là 3000 yên.

②-Tiếp theo mang bằng lái + bản dịch bên trên + thẻ ngoại kiều + passport + 住民票 + ảnh 3x2,5 cm đến trung tâm đăng kiểm bằng lái 運転免許センター của thành phố mình sinh sống.
Mở google map lên search với từ khóa 運転免許センター + tên thành phố mình đang sống.

3: Thi có tiếng Anh , hoặc Tiếng Nhật có cả Kanji và hinagana ( ở trên đầu chữ kanji )

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Trước khi làm thủ tục đổi bằng thì phải check xem GPLX của bạn là THẬT hay GIẢ bằng cách truy cập vào trang gplx.gov.vn, nhìn góc trên bên phải (dưới banner) sẽ có ô nhập mã số. Sau khi nhập mã số thì nếu là bằng THẬT sẽ hiện ra thông tin của bạn (tiếng Việt) và ngược lại là GIẢ.
Bạn cùng cty mình bị kiểm và phát hiện bằng giả nên phải học từ đầu chứ ko cho đổi.
P/S : Tuy 運転免許センター không hiểu tiếng Việt nhưng họ check theo kiểu đấy, cứ hiện ra thông tin là bằng thật !

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.