Hỏi Hỏi về vấn đề thanh toán tại các trang mua hàng ở nhật

clsryu

Thành Viên Mới
Chào các bác!

Mình mới qua nhật được thời gian và qua tìm hiểu trên mạng thì mới chỉ mua hàng ở rakuten.com tuy nhiên khi sử dụng credit vietnam thì việc giao dịch thanh toán có phần khó khăn. Có seller thì vẫn giao dịch nhưng có seller thì ko? mình ko biết là vì sao? Có seller thì chỉ bắt nhập number card và exp (hạn thẻ) và ko bắt buộc mã pin bảo mật? Nhưng có seller thì lại bắt nhập mã bảo mật? Admin có thể hỗ trợ dùm mình được ko?
Ngoài những trang mua bán như rakuten.com thì còn trang web nào hỗ trợ mua bán hàng hóa nào chấp nhận credit vietnam ko ah? Admin hay các bạn nào biết thì chỉ giúp mình nhé. Mình đang cần tìm hiểu và mua các mặt hàng gia dụng và thời trang, mỹ phẩm. Cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào bạn.
Rất tiếc mình ko có sở hữu thẻ credit đc phát hành từ Việt Nam.
Tại nhật có 1 số trang ko cho phép sử dụng thẻ credit phát hành ở ngoài Nhật để đăng ký các dịch vụ như sim,điện thoại.
Lý do là họ sợ liên quan đến vấn đề bảo mật. Cụ thể là tránh những trường hợp ăn cắp thông tin thẻ credit ở nước ngoài rồi sử dụng ở Nhật sẽ gây ảnh hưởng đến doanh nghiệp đó.

Ngoài rakuten ra thì có shop của Amazon hoặc yahoo cũng thanh toán bằng thẻ credit đc bạn ạ.
Khả năng cao ở Amazon vẫn thanh toán đc bằng thẻ credit phát hành tại Việt Nam. Bạn cứ check thử xem rồi cho mọi người biết kết quả nhé :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.