Hỏi nhận được sim AU rồi thì kích hoạt sao?

Dương JP

Thành Viên Mới
mình chuyển sim docomo sang sim Au của Biglobe và đã nhận được sim Au rồi nhưng không biết cách kích hoạt như thế nào. mọi người chỉ giúp mình với ạ. mình dùng iphone 6+ của nhà mạng Au và đã trả hết tiền máy rồi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bạn đã cài APN profile của Biglobe cho máy chưa?

Dương JP

Thành Viên Mới
mình chuyển sim docomo sang sim Au của Biglobe và đã nhận được sim Au rồi nhưng không biết cách kích hoạt như thế nào. mọi người chỉ giúp mình với ạ. mình dùng iphone 6+ của nhà mạng Au và đã trả hết tiền máy rồi.
Bạn đã cài APN profile của Biglobe cho máy chưa?
mình cài rồi ạ. trước mình đã dùng sim docomo của biglobe nhưng do điện thoại của mình của nhà mạng Au nên mới chuyển sang. lúc lắp sim docomo mình đã cài APN rồi ạ.

Dương JP

Thành Viên Mới
mình cài rồi ạ. trước mình đã dùng sim docomo của biglobe nhưng do điện thoại của mình của nhà mạng Au nên mới chuyển sang. lúc lắp sim docomo mình đã cài APN rồi ạ.

Dương JP

Thành Viên Mới
ket ban fb di. dat sim ghep la ntn? sao phai dung sim ghep
mìk lên shop của biglobe hỏi họ nói phải là iphone bản quốc tế mới nhận sim. máy của mìk ip6+ của au trả hết tiền máy rồi nhưng chưa lên qte. lắp sim vào cũng ko đc. bạn nào có máy bản qte thì lắp sim vào thử coi

thang cad

Thành Viên Mới
Sim AU đang có trục trặc gì đó về khoảng kích hoạt thì phải. Mình đã chuyển từ docomo sang AU, máy quốc tế vẫn không nhận sim ( dù đã cài cấu hình đối với ip và cài APN với máy android ) nhưng chưa thành công ạ. Các bạn từ từ hãy chuyển hay đk nhé.

biên hoàng

Kohai Học Việc
Sim AU đang có trục trặc gì đó về khoảng kích hoạt thì phải. Mình đã chuyển từ docomo sang AU, máy quốc tế vẫn không nhận sim ( dù đã cài cấu hình đối với ip và cài APN với máy android ) nhưng chưa thành công ạ. Các bạn từ từ hãy chuyển hay đk nhé.
Mình cũng bị như vậy. Mây qte androi cài đặt vpn rồi mà chỉ nhận sóng 4g. K nghe gọi được. Nhưng mạng yếu hơn đường truyền docomo rata nhiều. Sóng lúc co lúc k.

Nguyễn Đức Tâm

Thành Viên Mới
Mình vừa mua sim uq. Mình dùng máy Blackberry pasport không cài APM được. Trên này không biết có bạn nào giống mình không cho xin ít kinh nghiệm với nhỉ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.