Sử dụng sim biglobe trên ip6s mạng sb

NgocVu

Thành Viên Mới
E chao cac anh chi sempai
Ac cho e hỏi với ạ e dùng sim data biglobe.trong phần các loại máy có thể lắp được sim biglobe có viết là máy iphone6s mạng sb ios 11.2.1 có thể lắp đc sim biglobe. Nhưng e mua máy6s mạng sb và nâng cấp lên ios11.2.1 nhưng vẫn không nhận sim.ac nào biết xin chỉ giúp e với ạ.
E cảm ơn ac.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
E chao cac anh chi sempai
Ac cho e hỏi với ạ e dùng sim data biglobe.trong phần các loại máy có thể lắp được sim biglobe có viết là máy iphone6s mạng sb ios 11.2.1 có thể lắp đc sim biglobe. Nhưng e mua máy6s mạng sb và nâng cấp lên ios11.2.1 nhưng vẫn không nhận sim.ac nào biết xin chỉ giúp e với ạ.
E cảm ơn ac.

Sim biglobe có 2 loại : タイプA và タイプD.
Nếu máy bác là Ip6s đang chạy ios11.2.1 mạng Softbank thì phải dùng với sim タイプA.
Bác thử đăng nhập vào My Page trên trang Biglobe kiểm tra xem sim bác đang là loại nào ?

NgocVu

Thành Viên Mới
E đang dùng タイプA của Au ạ.
Bây giờ e thử lắp sim ghép vào thì máy nhận nhưng không vào được mạng.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E đang dùng タイプA của Au ạ.
Bây giờ e thử lắp sim ghép vào thì máy nhận nhưng không vào được mạng.
hic,mình có máy 6s của softbank nhưng đã lên quốc tế mất rồi nên ko check được vấn đề của em.
Em thử lắp sim (ko dùng sim ghép) vào máy,sau đó ở mục nhà cung cấp (carrier) thì tắt cái tự động dò mạng,đợi khoảng 1 phút nó hiện lên danh sách sóng các nhà mạng thì nhấp chọn KDDI or AU xem sao nhé :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.