Help! Tiền điện thoại cao

Nothingg

Kohai Học Việc

Em k post ảnh lên đc. Em xin phép ghi ra đây ạ
Ace xem giúp em sao tiền hàng tháng của mình lại cao như vậy ạ? Có phải mình dùng dịch vụ gì thêm phí k ạ?
基本料金 1,700円
オプション使用料 5,300円
毎月割 -2,850円
通話料 0
手数料・諸費用 (Chỗ này k ghi gì cả)
auかんたん決済利用料 175円
購入機器代金 4,140円
その他 1730円
消費税等 560円

Sửa lần cuối:

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
b đang dùng máy gì
hàng tháng có tiền này ko
購入機器代金 4,140円
その他 1730円

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Bằng đấy tiền thì cả man 1 tháng rồi. Bạn trẻ mới sang đi đăng kí điện thoại luôn hả.
1: tiền gói cước thuê bao hàng tháng ( cái này dùng sim là bắt buộc rồi)1700yen
2: Cái này nghĩa là " lựa chọn sủ dụng" (mình cũng ko rõ đó là tiền gì nữa, có thể bạn dùng internet )5300yen
3: Tỉ lệ phần trăm hàng tháng thì phải.thấy ghi -2850( ko rõ)
4: Tiền gọi 0 yen
5: tiền thủ tục và đánh giá của bạn 0 yen
6:hình thức thanh toán đơn giản của au thì phải 175yen
7: tiền trả góp điện thoại bạn lấy của nhà mạng 4140yen
8:chi phí khác1730 yen( có thể bạn dùng cái gì đó)
9: thuế 560yen
Đây là ý kiến của m thôi, ko chắc 100% đâu nhé. Bạn tham khảo rồi trực tiếp ra nhà mạng hỏi. Bạn xem có up dc cái ảnh lên cho mọi người mổ xẻ giúp đỡ

Nothingg

Kohai Học Việc
Bằng đấy tiền thì cả man 1 tháng rồi. Bạn trẻ mới sang đi đăng kí điện thoại luôn hả.
1: tiền gói cước thuê bao hàng tháng ( cái này dùng sim là bắt buộc rồi)1700yen
2: Cái này nghĩa là " lựa chọn sủ dụng" (mình cũng ko rõ đó là tiền gì nữa, có thể bạn dùng internet )5300yen
3: Tỉ lệ phần trăm hàng tháng thì phải.thấy ghi -2850( ko rõ)
4: Tiền gọi 0 yen
5: tiền thủ tục và đánh giá của bạn 0 yen
6:hình thức thanh toán đơn giản của au thì phải 175yen
7: tiền trả góp điện thoại bạn lấy của nhà mạng 4140yen
8:chi phí khác1730 yen( có thể bạn dùng cái gì đó)
9: thuế 560yen
Đây là ý kiến của m thôi, ko chắc 100% đâu nhé. Bạn tham khảo rồi trực tiếp ra nhà mạng hỏi. Bạn xem có up dc cái ảnh lên cho mọi người mổ xẻ giúp đỡ
Em visa có 6 tháng nên chỉ mua đc ở cửa hàng liên kết với trường. Nên cũng k rõ nữa. Mai em đi ra cửa hàng hỏi rồi giảm phí internet luôn

Nothingg

Kohai Học Việc
Nhân tiện cho em hỏi gói cước internet thấp nhất của au là bao nhiêu vậy ạ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Khổ mới qua lại chơi đt xịn tháng mất cả man thến ày thì chết :D
Mua cái đt cũ xong dùng cục wifi hoặc sim giá rẻ là ổn rồi mà lại rẻ

Nothingg

Kohai Học Việc
Khổ mới qua lại chơi đt xịn tháng mất cả man thến ày thì chết :D
Mua cái đt cũ xong dùng cục wifi hoặc sim giá rẻ là ổn rồi mà lại rẻ
Em có cầm đt sang mà. Nhưng lúc mới sang k biết hỏi ai. Với k biết đk sim

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Thế kia là tiền đt tháng thứ mấy rồi , lúc đăng kí có mua thêm ốp đt hay gì ở cửa hàng ko

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Em visa có 6 tháng nên chỉ mua đc ở cửa hàng liên kết với trường. Nên cũng k rõ nữa. Mai em đi ra cửa hàng hỏi rồi giảm phí internet luôn
Khả năng giảm được phí internet là không cao đâu. Không được thì hỏi xem có thể giảm được những khoản nào, giảm xuống tối thiểu thì 1 tháng là bao nhiêu, nếu vẫn thấy cao thì hỏi nếu hủy thì phạt mất bnhieu, mat 1,2 man thì cố mà trả cho nó rồi trả luôn cái đt chứ dùng 2 năm có mà đốt tiền. Thông thường khi lấy đt ngon thì mỗi tháng mất khoảng 8-9sen. Chịu được khoảng đó thì để dùng nhé e

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Khả năng giảm được phí internet là không cao đâu. Không được thì hỏi xem có thể giảm được những khoản nào, giảm xuống tối thiểu thì 1 tháng là bao nhiêu, nếu vẫn thấy cao thì hỏi nếu hủy thì phạt mất bnhieu, mat 1,2 man thì cố mà trả cho nó rồi trả luôn cái đt chứ dùng 2 năm có mà đốt tiền. Thông thường khi lấy đt ngon thì mỗi tháng mất khoảng 8-9sen. Chịu được khoảng đó thì để dùng nhé e
Trả góp mà hủy thì phải trả hết tiền máy phần còn lại b ơi :D 9 10 lá nữa

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.