Hỏi Trong thời gian gia hạn thị thực có được phép xuất nhập cảnh

daokhanh

Thành Viên Mới
Như tile thẻ gia của mình hết hạn nhưng trong hộ chiếu có kẹp tờ giấy trong thời gian gia hạn vẫn được ở lại Nhật 2 tháng thì cho mình hỏi trong thời gian này mình có thể xuất nhập cảnh được không ạ? Chân thành và cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Như tile thẻ gia của mình hết hạn nhưng trong hộ chiếu có kẹp tờ giấy trong thời gian gia hạn vẫn được ở lại Nhật 2 tháng thì cho mình hỏi trong thời gian này mình có thể xuất nhập cảnh được không ạ? Chân thành và cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người!
Kể từ ngày bạn xin visa mới trong vòng 2 tháng thì trên nguyên tắc vẫn có thể về VN và quay lại Nhật được.
Nhưng bạn cần phải lên 入管 sở nhập quốc để xin thủ tục tái nhập quốc 再入国許可 để có thể quay lại Nhật được nhé.

daokhanh

Thành Viên Mới
Kể từ ngày bạn xin visa mới trong vòng 2 tháng thì trên nguyên tắc vẫn có thể về VN và quay lại Nhật được.
Nhưng bạn cần phải lên 入管 sở nhập quốc để xin thủ tục tái nhập quốc 再入国許可 để có thể quay lại Nhật được nhé.
cảm ơn ad ạ, ad cho e hỏi luôn thủ tục xin cần những gì và mất nhiều thời gian khoog ạ?

Haibang

Kohai Học Việc
Ad cho mình hỏi là thủ tục kia làm trước khi về hay là lúc quay lại rồi mới đến đó để làm ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cảm ơn ad ạ, ad cho e hỏi luôn thủ tục xin cần những gì và mất nhiều thời gian khoog ạ?
Thủ tục chỉ cần thẻ ngoại kiều và passport thôi nhé.
Trong ngày hôm đó nhận đc luôn.

Ad cho mình hỏi là thủ tục kia làm trước khi về hay là lúc quay lại rồi mới đến đó để làm ạ?
Xin giấy phép cho quay lại Nhật mà về VN rồi thì xin làm sao đc nữa?

Haibang

Kohai Học Việc
Thủ tục chỉ cần thẻ ngoại kiều và passport thôi nhé.
Trong ngày hôm đó nhận đc luôn.

Xin giấy phép cho quay lại Nhật mà về VN rồi thì xin làm sao đc nữa?
Ad có thể tìm giúp em địa chỉ của sở nhập quốc tại fukuoka không ạ e cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad có thể tìm giúp em địa chỉ của sở nhập quốc tại fukuoka không ạ e cảm ơn!
Đây em nhé:
福岡県福岡市博多区下臼井778-1福岡空港国内線第3ターミナルビル

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.