Tư Vấn tư vấn thi đại học ở nhật

trần bá huy

Kohai Học Việc
chào các bạn, e vừa mới sang kagoshima đầu tháng nay, hiện tại e đang n3, mấy bác cho e hỏi nếu thi jlpt đợt tháng 12 này e được n2 thì khi hết visa học ở đây ( tức là ngày này năm sau) , e về nước dành toàn thời gian để ôn thi eju để vào trường osaka hoặc học viện kĩ thuật tokyo, vì là trường top nên e k hi vọng vừa học tiếng vừa ôn thi có thể đậu vào nên e mới suy nghĩ như v, các bác cho e hỏi như v có được k ạ, 1 năm ôn thi đại học thì có thể đậu 80% nhưng k biết các vấn đề phát sinh như xin cấp lại visa hay tư cách lưu trú có khó khăn hơn k nhỉ

phan linh

Thành Viên Mới
e cũng đang muốn tư vấn về việc e học hết senmon ra trường vào tháng 2017/10 viza thì đến tháng 2018/1 nếu thi dai học thì nhập học vào tháng 4 nên là nếu đậu thì pải về nước sau quay sang xin viza có khó k ak

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
chào các bạn, e vừa mới sang kagoshima đầu tháng nay, hiện tại e đang n3, mấy bác cho e hỏi nếu thi jlpt đợt tháng 12 này e được n2 thì khi hết visa học ở đây ( tức là ngày này năm sau) , e về nước dành toàn thời gian để ôn thi eju để vào trường osaka hoặc học viện kĩ thuật tokyo, vì là trường top nên e k hi vọng vừa học tiếng vừa ôn thi có thể đậu vào nên e mới suy nghĩ như v, các bác cho e hỏi như v có được k ạ, 1 năm ôn thi đại học thì có thể đậu 80% nhưng k biết các vấn đề phát sinh như xin cấp lại visa hay tư cách lưu trú có khó khăn hơn k nhỉ
Mấy người bạn cùng khoá mình ngày trước sang đây cũng vừa học vừa phát báo mà vẫn thi đỗ đc các trường top như 横浜大、東工大、千葉大..v..v
Nếu em có quyết tâm thì hãy tính thi đỗ luôn trong lúc ở Nhật.
Vì nếu em về VN rồi thì khi đó yếu tố môi trg ảnh hưởng rất nhiều đến học lực,tiếng Nhật của em.
Nhỡ e về ôn rồi mất công làm hồ sơ sang theo dạng visa ngắn hạn để thi nhưng kết quả ko đậu thì sẽ tốn nhiều công sức.

Trường hợp e đỗ rồi thì làm hồ sơ xin visa rất đơn giản vì đã là trường quốc lập thì hồ sơ bao h xin cũng nhanh và dễ dàng hơn so với những bạn đi học ở trường tiếng.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.