unlock máy sofbank

.saitama

Thành Viên Mới
các bạn cho mình hỏi chút, đã bạn nào unlook tại cửa hàng sofbank chưa. tại máy mình mua trên mạng, nên không biết unlook được hay không, liệu mình mạng ra cửa hàng sofbank nhờ họ unlook có được không, và chi phí mất bao nhiêu. cảm ơn mọi người.

Anhchy

Thành Viên Mới
Mình cũng đang muốn hỏi chuyện này. Có senbai nào biết mách bọn mình với. Hiện tại máy mình không dùng Sim của nhà mạng softbank đủ điểu kiện để lên quốc tế vậy khi đem ra nhà mạng họ có đồng ý nâng cấp cho mình không ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chỉ nâng cấp được máy khi mình là chính chủ (người đã làm hợp đồng mua máy đó)

Mua trên mạng thì hỏi người bán có phải là chính chủ ko?
Nếu họ là chính chủ của máy thì nhờ họ unlock online cho mình (free) thông qua tk my softbank.
Hoặc họ ra shop làm thủ tục giúp mình & có thể bị họ đòi tiền phí 3240 yên.

Anhchy

Thành Viên Mới
Chỉ nâng cấp được máy khi mình là chính chủ (người đã làm hợp đồng mua máy đó)

Mua trên mạng thì hỏi người bán có phải là chính chủ ko?
Nếu họ là chính chủ của máy thì nhờ họ unlock online cho mình (free) thông qua tk my softbank.
Hoặc họ ra shop làm thủ tục giúp mình & có thể bị họ đòi tiền phí 3240 yên.
Mình mua máy ở Shop bán điện thoại của người Việt mình họ nói nếu muốn nâng cấp thì họ sẽ hỗ trợ và phí phải trả là 9000

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình mua máy ở Shop bán điện thoại của người Việt mình họ nói nếu muốn nâng cấp thì họ sẽ hỗ trợ và phí phải trả là 9000
Họ làm ntn thì mình chịu.
Chỉ biết theo thông tin từ tất cả các nhà mạng tại Nhật thì có 2 phương án Unlock sau:
1.Tự unlock online (Free)
2.Ra shop bảo nhân viên làm cho (tốn 3240 yên)

Cả 2 cách trên đều yêu cầu phải là chính chủ hợp đồng mới làm đc.

.saitama

Thành Viên Mới
Họ làm ntn thì mình chịu.
Chỉ biết theo thông tin từ tất cả các nhà mạng tại Nhật thì có 2 phương án Unlock sau:
1.Tự unlock online (Free)
2.Ra shop bảo nhân viên làm cho (tốn 3240 yên)

Cả 2 cách trên đều yêu cầu phải là chính chủ hợp đồng mới làm đc.
Cảm ơn ADMIN, nhưng mình mua trên mạng, giờ chả biết hỏi chủ máy là ai nữa, thui chấp nhận với sim ghép vậy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.