Hỏi về công ty haken

ngovanhoa

Thành Viên Mới
Admin và các anh chị cho mình hỏi .Mình đang ở việt nam và đỗ đơn hàng thông qua haken,mình nghe nói là công ty haken cắt hết phần thưởng (tháng lương thứ 13) các chế độ phần thưởng khác phải không ạ..

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Đi càng nhanh càng tốt. Sang mà công việc không ưng ý thì hết hợp đồng rồi chuyển công ty chứ lo gì mà không đi. Nhớ học tiếng cho tốt thì sang đây chẳng lo gì hết

徳田 義

Kohai Học Việc
Haken thường thưởng ít vì lương tháng vốn đã cao rồi nhé, lại đi rất dễ. thu nhập 年収 mình nghĩ ban đầu còn có phần nhỉnh hơn seishain, về lâu dài thì haken ko có tương lai lắm, vì ko đc giao những vai trò chủ chốt như seishain, đi kèm vs bất lợi đó thì là ko có áp lực.

Phù hợp với ai thích cày tiền vài năm rồi về, chứ ai định hướng lâu dài bên này nên tìm suất seishain.

giangnguyen92

Thành Viên Mới
Mình đã từng làm cho cty haken rồi, muốn chia sẻ 1 tý.
Cty haken cũng tùy loại, nếu bạn là nhân viên chính thức của cty haken đó thì lương và thưởng, ngày nghỉ vẫn sẽ như các cty khác thôi, chỉ khác là bạn sẽ phải đi phái cử sang cty khác làm việc. Nhân viên Haken tuyển vào bạn phải thạo việc trước chứ ko ai đào tạo từ đầu cả, và thường sẽ được giao những việc ko quan trọng như seishain.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.