Thảo Luận visa TNS chuyển sang visa kỹ sư

Toàn Celibi

Kohai Học Việc
Em sang nhật năm 2016 theo diện TNS nhưng vì Nghiệp đoàn khai tên công việc sai với công việc e làm ở công ty nên sau 1 năm, năm 6/2017 e phải về nước. Nhưng bên cty e họ đã làm cho e quay lại được nhật vì e có bằng cao đẳng tại VN. Visa kỹ sư có hạn 1 năm. Em học tiếng kém, vì vậy mọi người cho e hỏi sau 1 năm e có gia hạn được visa tiếp không? Lương e ở vùng Miyagi 840/h thôi các bác à.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Nếu thẻ gai (在留カード) của bạn tại dòng 許可の種類 là 在留期間更新許可 thì gia hạn vô tư.
Lương 840 yên/h thì bèo quá, con bố nhà tụi nó tưởng bạn không biết sài tiền.
Gia hạn xong nhắm chỗ nào được được thì tới luôn đi, chứ 840 yên thì phí tuổi trẻ quá.

Toàn Celibi

Kohai Học Việc
Gia hạn xong nhắm chỗ nào được được thì tới luôn đi, chứ 840 yên thì phí tuổi trẻ quá.
của e nó có chữ này bác ơi. là thế nào vậy? 許可の種類上陸許可 (入国審査官)

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
của e nó có chữ này bác ơi. là thế nào vậy? 許可の種類上陸許可 (入国審査官)
Visa của bác vẫn gia hạn/thay đổi tư cách lưu trú được bình thường nhưng nyukan sẽ kiểm tra ngành nghề bác được tiến cử như hồ sơ khai xin visa ban đầu lúc mới sang. Khả năng là sẽ có thi test nội dung công việc, hồi trước tớ nhớ đọc ở đâu có vụ 6 bác kỹ sư phải lên nyukan thi vẽ cad, 5 bác đậu nhưng lọt ra 1 bác chắc bằng giả nên thành ra ca nhóm trượt, hết 1 năm phải về nước.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Cái gì nó cũng có cơ sở cả chứ bác , tiếng kém chuyên môn ko có thì e hỏi thật làm kĩ sư cái gì
Chẳng qua là lấy cái tư cách visa rồi làm việc chân tay thôi chứ có gì đâu
Đành kiếm bọn haken nào nó tìm cho chỗ nào làm đứng máy và cty việc nhiều là ổn nhất

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.