Tư Vấn xin visa gia đình cho vợ

hải nam

Thành Viên Mới
ad ơi mình muốn xin tư vấn về chuyển xin visa gia đình cho vk mình với ạ. trường hợp của
mình là đang học senmon. còn vk trước là visa du học nhưng hết visa nên về nước.
giờ mình muốn làm thủ tục xin visa cho vk mình. trường hợp giấy tờ bên mình ko xin đc giấy báo đóng thuế vì ko có thông tin gì về đi làm thêm mình có giấy chứng nhận gửi tiền từ vn sang r. vậy có ổn ko ạ? và khi mang giấy tờ đi niukan nộp thì vào quầy nào nộp ạ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
B mới chỉ làm baito thì có đóng đồng thuế nào đâu mà xin giấy báo cáo thuế. Vợ b trước là du học hay gì ko qtrong, qtrong là về nước đúng pháo luật và ko vi phạm gì cả. Còn về phần b, b học senmon chưa làm ra tiền thì lấy gì đảm bảo cho cs của vợ bạn mà bảo lãnh. Gia đình chu cấp cho b nhưng đâu đảm bảo đủ chu cấp cho vợ b nữa. Thật ra vấn đề này cũng ko có quy định rõ ràng nhưng mình thấy có lẽ hơi khó, hên xui b nhé

tavantien0401

Kohai Học Việc
ad ơi mình muốn xin tư vấn về chuyển xin visa gia đình cho vk mình với ạ. trường hợp của
mình là đang học senmon. còn vk trước là visa du học nhưng hết visa nên về nước.
giờ mình muốn làm thủ tục xin visa cho vk mình. trường hợp giấy tờ bên mình ko xin đc giấy báo đóng thuế vì ko có thông tin gì về đi làm thêm mình có giấy chứng nhận gửi tiền từ vn sang r. vậy có ổn ko ạ? và khi mang giấy tờ đi niukan nộp thì vào quầy nào nộp ạ
Thật sự trường hợp của bạn rất khó. Nếu bạn cứ quyết làm thì làm thử. Còn theo mình thì bạn nên đợi để cho hồ sơ đẹp. Bạn nên nhờ gđ gửi tiền sang khoảng 2 3 tháng 1 lần. Bạn rút 1 ít ra. Rồi lại lặp lại như vậy đều đặn để cho nyukan nhận thấy bạn nhận được tiền hàng tháng trong 1 thời gian dài. Rồi bạn in sổ ngân hàng để chứng minh tc. Bạn nên chứng minh tc khoảng 130m trở lên. Vì đi học bây giờ rất khó bạn ạ. Bạn thử làm vậy xem có ổn không chứ bạn đừng nóng vội. Chúc bạn thành công.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.