Hỏi Bảo lãnh vợ sang nhật

Bá phú

Kohai Học Việc
các senpai cho em hỏi chút ạ. Em giờ đang tự làm hồ sơ để bảo lãnh vợ em sang lại nhật ạ, vấn đề ở đây là hiện tại vợ e đang ở nhật là tu nghiệp sinh và cuối tháng 2 năm sau là vợ em hết hạn hợp đồng về nước rồi ạ! Trong thời gian vợ em đang ở nhật này thì em làm hồ sơ nạp lên nuykan thì có sao không ak? Có liên quan gì tới nghiệp đoàn hay cty của vợ em đang làm không ạ ( em dự tính là cuối tháng 1 em nạp hồ sơ lên nuykan khi đó cuối tháng 2 vợ em về nước là vừa vì bọn em k muốn xa nhau lâu nữa, sau khi về nước thì vợ e có thể quay lại được luôn). Em làm như vậy có được không ạ? Ai biết rõ chỉ em với ạ vì e cũng mới sang ạ chưa hiểu rõ lắm ạ! Em cảm ơn nhiều!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
các senpai cho em hỏi chút ạ. Em giờ đang tự làm hồ sơ để bảo lãnh vợ em sang lại nhật ạ, vấn đề ở đây là hiện tại vợ e đang ở nhật là tu nghiệp sinh và cuối tháng 2 năm sau là vợ em hết hạn hợp đồng về nước rồi ạ! Trong thời gian vợ em đang ở nhật này thì em làm hồ sơ nạp lên nuykan thì có sao không ak? Có liên quan gì tới nghiệp đoàn hay cty của vợ em đang làm không ạ ( em dự tính là cuối tháng 1 em nạp hồ sơ lên nuykan khi đó cuối tháng 2 vợ em về nước là vừa vì bọn em k muốn xa nhau lâu nữa, sau khi về nước thì vợ e có thể quay lại được luôn). Em làm như vậy có được không ạ? Ai biết rõ chỉ em với ạ vì e cũng mới sang ạ chưa hiểu rõ lắm ạ! Em cảm ơn nhiều!
Trường hợp TSN sau khi về nước làm thủ tục xin sang luôn thì khó đó em.
Bản thân mình cũng ko rành ở trường hợp như vợ chồng em.

Riêng việc nộp hồ sơ ngay khi còn ở Nhật thì 99% là bị từ chối rồi.
Kể cả có kết hôn với người Nhật cũng phải về VN sau đó mới làm thủ tục xin Visa quay lại đc em ạ.

Việc không muốn xa nhau lâu,muốn ở lại Nhật nhiều hơn bla bla,thì đó là của cá nhân.
Họ cứ làm theo đúng nguyên tắc,thủ tục :)

Em nên gọi điện đến cục XNC địa phương hoặc đến trực tiếp để 相談 với họ nhé.Tại đó sẽ có được câu trả lời chính xác hơn.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Vợ b vẫn bên Nhật thì bạn bảo lãnh cái gì. Về nc thì b bảo lãnh vô tư, lúc nào cũng dc nhưng vì là tu nghiệp nên họ điều tra xem xét kĩ hơn thôi chứ ko vấn đền gì hết. Về nước rồi hãy làm ko đến lúc có vấn đề gì thì sửa sai ko kịp. Chẳng làm gì vài tháng cả

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Trường hợp TSN sau khi về nước làm thủ tục xin sang luôn thì khó đó em.
Bản thân mình cũng ko rành ở trường hợp như vợ chồng em.

Riêng việc nộp hồ sơ ngay khi còn ở Nhật thì 99% là bị từ chối rồi.
Kể cả có kết hôn với người Nhật cũng phải về VN sau đó mới làm thủ tục xin Visa quay lại đc em ạ.

Việc không muốn xa nhau lâu,muốn ở lại Nhật nhiều hơn bla bla,thì đó là của cá nhân.
Họ cứ làm theo đúng nguyên tắc,thủ tục :)

Em nên gọi điện đến cục XNC địa phương hoặc đến trực tiếp để 相談 với họ nhé.Tại đó sẽ có được câu trả lời chính xác hơn.
Kết hôn vs ng Nhật thì có thể làm thủ tục bảo lãnh trước mà ko cần về nc b à. Cty mình có con bé tu nghiệp mới lấy ck Nhật và ở lại năm ngoái ko cần về

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.