Hỏi Các Bước cần phải thao tác khi lái xe

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
có vài điều cần hỏi các bạn và @Admin

và có hình vẽ này cần phải làm gì khi chuyển làn , rẻ trái , rẽ phải , sang đường...
cách làm của em như thế này đúng chưa. cần bổ sung gì không?

Hình 1 : Chuyển làn : Thứ tự các thao tác như sau
+ giảm tốc , xi nhan , nhìn gương chiếu hậu ( pakumira )
+ Nhìn gương phải ( saidomira)
+ quay đầu lại nhìn bên phải ( mokusi)
và chuyển làn.

Hình 2 : Ngã tư đèn xanh đỏ và rẽ trái.
+ xi nhan
+ đỗ cách lề bên trái khoảng 30cm để xe máy không đi vào được.
+ nhìn gương chiếu hậu ( pakumira )
+ Nhìn gương phải, trái ( saidomira)
+ quay đầu lại nhìn bên trái ( mokusi)
và rẽ trái

Hình 3 : Rẽ phải ở ngã tư đèn xanh đỏ
+ xi nhan
+ đỗ cách lề bên phải khoảng 30cm để xe máy không đi vào được.
+ nhìn gương chiếu hậu ( pakumira )
+ Nhìn gương phải, trái ( saidomira)
và rẽ phải

Hình 4 : sang đường.
+ xi nhan
+ quan sát 2 bên đường xe đạp và xe oto và sang đường. ( không check gương )

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bổ sung chút cho em nhé:

Hình 1: khi chuyển làn ko nhất thiết phải giảm tốc độ.Khi bật đèn xi nhan 合図 chuyển làn thì phải sau 3 giây mới được chuyển,tức là trong khoảng 3 giây đó e phải thực hiện những thao tác xác nhận an toàn như nhìn gương chiếu hậu,gương bên phải,và ngó đầu ra bên phải xem có xe máy đang vượt ko?

Hình 2 : khi rẽ trái sau khi bật xi nhan thì cần phải xác nhận phía sau phía bên trái trước mới táp xe vào sát lề đường để chuẩn bị rẽ trái,ngó xem có người đi bộ,xe đạp ko? Nếu an toàn rồi thì rẽ.

Hình 3: Khi rẽ phải thì ngoài thao tác của em đã nói thì cần phải xác nhận làn xe đi ngược chiều,nếu ko có xe nào đi thẳng từ phía đối diện qua,ko có xe nào đang rẽ trái ở làn đối diện thì rẽ phải,lúc đó vẫn cần phải quan sát xem có ai đi bộ hoặc xe đạp qua khu vực 横断歩道 ko nhé!

Hình 4: Cái này mình ko nhớ rõ là có phải check gương ko? nhưng thao tác thêm check gương vẫn tốt hơn,thao tác thừa ko bị trừ điểm,chỉ thao tác check an toàn thiếu mới bị trừ điểm.Cho nên em cứ check theo thói quen nhé!

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
ôi. cám ơn anh nhé. hehe. em cố gắng lập kỉ lục 1 lần đổi bằng lái đỗ luôn nhé. haha

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ôi. cám ơn anh nhé. hehe. em cố gắng lập kỉ lục 1 lần đổi bằng lái đỗ luôn nhé. haha
Em thi 1 lần đỗ luôn thì a tặng em 1 man,còn ko đỗ thì em tặng a 1000 yên ok? :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.