Hỏi Cách chuyển cách thanh toán cho sim giá rẻ Biglobe

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
Xin hỏi add!
1. Gói cước của mình là 1200yên/tháng vậy mà tháng nào cũng trên 1700 yên, bạn nhìn các mục ở trong ảnh mình gửi đính kèm xem có mục nào cắt đi được không vậy?
2. Mình đã dùng 1 năm 2 tháng của sim biglobe gói phổ thông 1200 yên, giờ mình muốn đổi sang gói 3GB, thì mình có bị mất thêm tiền phí, ngoài tiền cước tăng 1400 không vậy?
3. Lúc đầu mình đăng kí trả tiền qua thẻ yuucho, nhưng tiền cước gửi mất 200 yên, có cách nào để không bị mất tiền này không vậy? (Mình chưa có thẻ credit, có thể dùng thẻ credit của vợ mình để thanh toán được không vậy?)
Xin cám ơn add nhiều!

ngovantien

Sempai Gương Mẫu
Xin hỏi add!
1. Gói cước của mình là 1200yên/tháng vậy mà tháng nào cũng trên 1700 yên, bạn nhìn các mục ở trong ảnh mình gửi đính kèm xem có mục nào cắt đi được không vậy?
2. Mình đã dùng 1 năm 2 tháng của sim biglobe gói phổ thông 1200 yên, giờ mình muốn đổi sang gói 3GB, thì mình có bị mất thêm tiền phí, ngoài tiền cước tăng 1400 không vậy?
3. Lúc đầu mình đăng kí trả tiền qua thẻ yuucho, nhưng tiền cước gửi mất 200 yên, có cách nào để không bị mất tiền này không vậy? (Mình chưa có thẻ credit, có thể dùng thẻ credit của vợ mình để thanh toán được không vậy?)
Xin cám ơn add nhiều!

chuyển gói cước k mất gì đâu.nhưng bây giờ chuyển thì sang tháng sau mới dc nhé

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin hỏi add!
Xin cám ơn add nhiều!

1.Theo như thông tin trong hình thì ko có dịch vụ nào có thể cắt đi được.

2.Chuyển đổi gói cước sang 3GB ko mất phí gì hết (và có hiệu lực từ tháng tiếp theo)

3.Dùng thẻ Credit của vợ hình như là được đó.Dạo trước mình cũng dùng thẻ của mình đăng ký sim cho vợ và ko có trục trặc gì cả.

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
1.Theo như thông tin trong hình thì ko có dịch vụ nào có thể cắt đi được.

2.Chuyển đổi gói cước sang 3GB ko mất phí gì hết (và có hiệu lực từ tháng tiếp theo)

3.Dùng thẻ Credit của vợ hình như là được đó.Dạo trước mình cũng dùng thẻ của mình đăng ký sim cho vợ và ko có trục trặc gì cả.

Cám ơn ad nhiều!

Bạn cho mình xin link thay đổi cách đổi cách thanh toán bằng thẻ credit được không, mình mày mò hết các mục trong thông tin cá nhân của biglobe mà ko thấy. Hôm nay đi lm về ngoài 19h nên điện tổng đài mà không được.

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
chuyển gói cước k mất gì đâu.nhưng bây giờ chuyển thì sang tháng sau mới dc nhé
Cám ơn bạn nhé!
Mình mới đổi hôm qua mùng 1/2 vậy là đợi 1 tháng nữa mới có kết quả. Dạo này chẳng hiểu sao mạng 4G của biglobe chạy chậm quá, mình vào đọc báo cũng không vô đc, ra ngoài đường dùng ứng dụng Map mà cũng quay tít không thể vào đc, chán quá đi

sunflowers218

Kohai Học Việc
Cám ơn ad nhiều!

Bạn cho mình xin link thay đổi cách đổi cách thanh toán bằng thẻ credit được không, mình mày mò hết các mục trong thông tin cá nhân của biglobe mà ko thấy. Hôm nay đi lm về ngoài 19h nên điện tổng đài mà không được.
đăng nhập vào tài khoản-> マイページ->お客様情報 ->お支払い方法 như hình dưới r thay đổi
tháng sau chuyển sag thanh toán đó luôn
đỡ mất 200¥

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
đỡ mất 200¥

Cám ơn bạn rất rất nhiều!

Vậy là có thêm lý do để trung thành với biglobe rồi!
Cho mình hỏi câu cuối nhé! Nếu quá thời gian 2 năm mình đăng kí thì tiền cước có tăng không? và mình muốn đăng kí lại để lấy khuyến mại thì vẫn dùng tài khoản này để đăng kí số điện thoại khác , người khác (cho vợ mình; đang dùng AU nhưng muốn bỏ để chuyển qua dùng Biglobe) thì có được không vậy?
Mình xin cám ơn!

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
đỡ mất 200¥

mình vừa thử đăng kí trả tiền bằng thẻ của vk, nhưng nó báo là không trùng ngày tháng với ngày tháng của mình, và ngày tháng mình đăng kí, nên không cho trả. nội dung như thế này:
エラーメッセージ

お客様の生年月日とカードに登録されている生年月日が一致しません。閉じるを押してください。

thế mới buồn chứ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
mình vừa thử đăng kí trả tiền bằng thẻ của vk, nhưng nó báo là không trùng ngày tháng với ngày tháng của mình, và ngày tháng mình đăng kí, nên không cho trả. nội dung như thế này:
エラーメッセージ

お客様の生年月日とカードに登録されている生年月日が一致しません。閉じるを押してください。

thế mới buồn chứ?
Vậy chắc hệ thống họ mới thay đổi lại quy tắc rồi!
Chia buồn với bạn :D

Còn 1 cách để giải quyết là bảo vợ bạn đăng ký thẻ Credit dạng gia đình (家族カード)
Khi đó thẻ gia đình gửi về sẽ mang tên bạn
=> bạn có thể sử dụng thẻ đó để đổi cách thanh toán.

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
Vậy chắc hệ thống họ mới thay đổi lại quy tắc rồi!
Chia buồn với bạn :D

Còn 1 cách để giải quyết là bảo vợ bạn đăng ký thẻ Credit dạng gia đình (家族カード)
Khi đó thẻ gia đình gửi về sẽ mang tên bạn
=> bạn có thể sử dụng thẻ đó để đổi cách thanh toán.

Buồn lắm bạn ạ!
Bọn mình đều đi nv cty làm hết rồi, không nợ thuế hay trốn cái j, mà cả 2 đứa ko thể đăng kí credit, chỉ có duy nhất 1 cái thẻ SMBC cách đây hơn 3năm vk mình may mắn làm đc, hôm trước ra để đổi sang Credit dạng gia đình, mà họ cũng không làm cho, mà bên này ko có Credit thì bất tiện quá đi!
:(

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Buồn lắm bạn ạ!
Bọn mình đều đi nv cty làm hết rồi, không nợ thuế hay trốn cái j, mà cả 2 đứa ko thể đăng kí credit, chỉ có duy nhất 1 cái thẻ SMBC cách đây hơn 3năm vk mình may mắn làm đc, hôm trước ra để đổi sang Credit dạng gia đình, mà họ cũng không làm cho, mà bên này ko có Credit thì bất tiện quá đi!
:(
Giống mình. seishain đàng hoàng mà 1 lần đăng kí thẻ credit của rakuten nó gọi điện xác nhận, mình lấy sđt của bạn gọi lại để xác nhận mà giờ đăng kí thẻ nào cũng không được :(

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
Giống mình. seishain đàng hoàng mà 1 lần đăng kí thẻ credit của rakuten nó gọi điện xác nhận, mình lấy sđt của bạn gọi lại để xác nhận mà giờ đăng kí thẻ nào cũng không được :(

Đúng rồi bạn ạ, mấy lần mình đăng kí xong nó gửi về giấy báo không được, mà không nói rõ lý do nhỉ, xem lí do không được là gì, mình đi khắc phục thì liệu có được không nhỉ?

hmkim_tuat

Kohai Học Việc
Có khi phải đổi chỗ ở :))
Mình cũng nghe nhiều người nói cái này, trước mình thuê cái nhà có người trốn tiền Credit, xong mình đăng kí với địa chỉ đó cũng ko đc luôn, nhưng mình sang nhật đã đổi chỗ 4 lần oy, chẳng có nhẽ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.