Help! Cài đặt mạng NTT

Mai Hoa

Thành Viên Mới
Cả nhà ơi giúp e với ạ.e đk wifi NTT nhưng khi đến lắp chỉ nhận được cục NTT kia ko có cục phát.Bạn e có cho e cục cũ của tp-link mà e thấy có internet nhưng ko làm thế nào để có mạng.Ai giúp e hướng dẫn kích hoạt cài đặt với ak.e cảm ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Trước tiên em nối dây từ cục modem của NTT vào máy tính để kiểm tra xem mạng đã sử dụng được chưa?

Sau khi kiểm tra mạng đã sử dụng được rồi thì em nối dây từ cục modem của NTT vào cục phát wifi tp-link đó.
Kết nối wifi từ máy tính hoặc smartphone với cục tp-link để xem có vào được mạng ko?

Mai Hoa

Thành Viên Mới
Trước tiên em nối dây từ cục modem của NTT vào máy tính để kiểm tra xem mạng đã sử dụng được chưa?

Sau khi kiểm tra mạng đã sử dụng được rồi thì em nối dây từ cục modem của NTT vào cục phát wifi tp-link đó.
Kết nối wifi từ máy tính hoặc smartphone với cục tp-link để xem có vào được mạng ko?
E có nối dây rồi nhưng chưa sử dụng được mạng add ạ.Lúc đến lắp đặt nta có bảo e phải kích hoạt cái gì ấy trên web mà e ko biết thao tác như thế nào ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E có nối dây rồi nhưng chưa sử dụng được mạng add ạ.Lúc đến lắp đặt nta có bảo e phải kích hoạt cái gì ấy trên web mà e ko biết thao tác như thế nào ạ
Em xem trong quyển hướng dẫn chưa?
Trong đó kiểu gì cũng có phần hướng dẫn kích hoạt.
Để kích hoạt cần phải có tài khoản USER & PASS.
(Cái này có ghi trong tờ hợp đồng)

Em dùng mạng NTT của Tây Nhật Bản(西日本) hay đông Nhật Bản?(東日本)

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
à.. lại vdsl nữa à :v ... loại này thì kết nối với isp qua pppoe rồi...
nếu đc thì để lại thông tin liên lạc, facebook, line..zalo bla bla bla này nọ... rồi share mạng từ đt ra cho lap... down teamviewer về cài vô... tối làm về tui remote vô setting cho

Themonster

Kohai Học Việc
nếu đc thì để lại thông tin liên lạc, facebook, line..zalo bla bla bla này nọ... rồi share mạng từ đt ra cho lap... down teamviewer về cài vô... tối làm về tui remote vô setting cho
b ơi giúp m kích hoạt cái cục wifi được không m k biết kích hoạt nó

Themonster

Kohai Học Việc
Cả nhà ơi giúp e với ạ.e đk wifi NTT nhưng khi đến lắp chỉ nhận được cục NTT kia ko có cục phát.Bạn e có cho e cục cũ của tp-link mà e thấy có internet nhưng ko làm thế nào để có mạng.Ai giúp e hướng dẫn kích hoạt cài đặt với ak.e cảm ơn

của bạn được chưa mai hoa

brook

Thành Viên Mới
bạn ơi có thể nói qua trường hợp này được ko? Mình cũng đang gặp vấn đề như này. Mạng nối qua pppoe nên k tài nào dùng được wifi và mỗi lần cắm vào máy tính lại phải kết nối pppoe mới dùng được rất là phiền

Hải Hưng

Thành Viên Mới
Em xem trong quyển hướng dẫn chưa?
Trong đó kiểu gì cũng có phần hướng dẫn kích hoạt.
Để kích hoạt cần phải có tài khoản USER & PASS.
(Cái này có ghi trong tờ hợp đồng)

Em dùng mạng NTT của Tây Nhật Bản(西日本) hay đông Nhật Bản?(東日本)
Admin ơi e mới đki mạng NTT Của Tây NHẬT BẢN 西日本
Mà người ta gửi cho e id dạng ko có @ đằng sau cái ID. Em nhập mãi mà ko đc. Ad giúp e với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin ơi e mới đki mạng NTT Của Tây NHẬT BẢN 西日本
Mà người ta gửi cho e id dạng ko có @ đằng sau cái ID. Em nhập mãi mà ko đc. Ad giúp e với
Bạn xem phần hướng dẫn trong giấy tờ họ gửi kèm về ko có à?

Nếu làm mất giấy tờ hướng dẫn rồi thì xem qua trang chủ của họ tại đây

Bạn hãy chọn gói tương ứng mà mình đã đăng ký, sẽ có file pdf hướng dẫn kèm hình ảnh ở đó

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.