Hỏi Chồng sang Nhật theo đường KTV có bảo lãnh đc vợ là TTS nhật bản về nc ko

ThienChien

Kohai Học Việc
Em chào AD vs tất các các anh, chi, em sempai ạ.
Như tiêu đề, AD vs các a, c, e senpai có kinh nghiệm về việc bảo lãnh vk sang Nhật theo visa KTV của ck, tư vấn giúp e là. E là Nhân viên chính thức (Visa KTV) của 1 cty của Nhật, h e muốn bảo lãnh vk sang. Nhưng vk em là TTS Nhật Bản về nc rùi ạ với lại vk em chỉ học hết cấp 3 (ko có bằng CD, ĐH ạ) nhưng vk em có N2 . Nếu nv e có bảo lãnh đc vk quay lại Nhật bản theo visa KTV của mình ko ạ.
Rất mong đc AD vs các a, c, e senpai có thể tư vấn cho em ạ.

Tks mọi người trước nhiều ạ !

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
bạn vào trang web có bài hướng dẫn bảo lãnh vợ sang. còn để bảo lãnh sang được diện ktv thì có 2 cách
1 : vợ bạn tự đi con đường kỹ TV riêng biệt bạn ko cần bảo lãnh
2 : sau khi bảo lãnh sang theo diện visa gia đình và chuyển đổi visa nếu có công ty tiếp nhận vợ bạn

ThienChien

Kohai Học Việc
bạn vào trang web có bài hướng dẫn bảo lãnh vợ sang. còn để bảo lãnh sang được diện ktv thì có 2 cách
1 : vợ bạn tự đi con đường kỹ TV riêng biệt bạn ko cần bảo lãnh
2 : sau khi bảo lãnh sang theo diện visa gia đình và chuyển đổi visa nếu có công ty tiếp nhận vợ bạn
Dạ ý e muốn hỏi là vk e là TTS Nhật Bản về nc rùi ạ. Vk e ko có bằng CĐ, ĐH. Như thế cách 1 thì sẽ ko đc đúng ko ạ. Còn cách thử 2 thì bảo lãnh sang theo diện visa gia đình có đòi hỏi tới bằng câp gì ở VN ko ạ với lại thời gian của visa gia đình thì đc ở lại Nhật Bản bảo lâu ạ.
Tks A nhiều ạ.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Dạ ý e muốn hỏi là vk e là TTS Nhật Bản về nc rùi ạ. Vk e ko có bằng CĐ, ĐH. Như thế cách 1 thì sẽ ko đc đúng ko ạ. Còn cách thử 2 thì bảo lãnh sang theo diện visa gia đình có đòi hỏi tới bằng câp gì ở VN ko ạ với lại thời gian của visa gia đình thì đc ở lại Nhật Bản bảo lâu ạ.
Tks A nhiều ạ.
cách 2 không cần bằng cấp gì cả.
gia hạn visa theo bạn. ở mãi cũng được miễn không phạm pháp

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.