Help! Chưa nhận được thông tin My Number

shinsenter

Thành Viên Mới
Mình có 2 việc cần nhờ mọi người tư vấn giúp:

1. Mình mới sang Nhật và đã làm thủ tục cấp thẻ cư trú (đã nhận thẻ cư trú) vào ngày 12/3/2018.
Nhân viên trong Cục Quản Lý (入国管理局) nói là sẽ gửi thẻ My Number qua Bưu Điện nhưng tới giờ gần 1 tháng vẫn chưa thấy đâu. Nếu trong trường hợp hơn 1 tháng không nhận được thẻ, mình phải làm gì để có thể nhận thẻ?

2. Ngoài ra mình có nhận 1 mảnh giấy từ bưu điện quận, tuy nhiên không biết làm gì với nó, mình có gửi trong hình đính kèm, mong mọi người giúp đỡ.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Mình có 2 việc cần nhờ mọi người tư vấn giúp:

1. Mình mới sang Nhật và đã làm thủ tục cấp thẻ cư trú (đã nhận thẻ cư trú) vào ngày 12/3/2018.
Nhân viên trong Cục Quản Lý (入国管理局) nói là sẽ gửi thẻ My Number qua Bưu Điện nhưng tới giờ gần 1 tháng vẫn chưa thấy đâu. Nếu trong trường hợp hơn 1 tháng không nhận được thẻ, mình phải làm gì để có thể nhận thẻ?

2. Ngoài ra mình có nhận 1 mảnh giấy từ bưu điện quận, tuy nhiên không biết làm gì với nó, mình có gửi trong hình đính kèm, mong mọi người giúp đỡ.

1/ Cái vụ my number nhật làm ăn lề mề lắm, nếu bác đã ra shiyakusho đăng ký địa chỉ thì yên tâm nó sẽ gửi cho bác nhưng ko biết khi nào tới thôi. Hồi giữa năm 2015 tui cũng nhận được 通知カード (thẻ giấy sài tạm) và làm thủ tục cấp thẻ nhựa, ra tận shi hỏi luôn thì họ nói tháng 11/2015 sẽ phát hành nhưng năm nay 2018 rồi vẫn chưa có, lại ra hỏi thì bọn shi lại nói khi nào phát hành cũng ko biết....
2/ Cái はがき đó bác có thể ném vào thùng 可燃ゴミ nhé ! Do bọn bưu điện nó rảnh quá nên gửi phong long thui, khi nào phong bì mang tên bác thì hãy bận tâm, còn lại là ném vào thùng gác hết !

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.