Tư Vấn chuyển đổi viza

Đăng An

Thành Viên Mới
xin chào mọi người, mình và vợ đang di du học ở Nhật, mình học đại học vi za 4 năm, vợ mới sang dc 8 tháng. Mình đang tự làm thủ tục chuyển đổi viza sang viza gia đình nhưng không biết phải gi lí do gì. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với . xin cảm ơn !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
xin chào mọi người, mình và vợ đang di du học ở Nhật, mình học đại học vi za 4 năm, vợ mới sang dc 8 tháng. Mình đang tự làm thủ tục chuyển đổi viza sang viza gia đình nhưng không biết phải gi lí do gì. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với . xin cảm ơn !
Tức là làm thủ tục đổi visa cho vợ từ du học sang gia đình à bác?

Nếu thế mục lý do ghi là vì muốn làm việc nhà (専業主婦をやりたいからです)
Hoặc nếu vợ bác có bầu/có kế hoạch sinh con ở Nhật trong thời gian tới thì ghi là muốn sinh con trong thời gian tới (子供を作りたいからです)

Đăng An

Thành Viên Mới
Tức là làm thủ tục đổi visa cho vợ từ du học sang gia đình à bác?

Nếu thế mục lý do ghi là vì muốn làm việc nhà (専業主婦をやりたいからです)
Hoặc nếu vợ bác có bầu/có kế hoạch sinh con ở Nhật trong thời gian tới thì ghi là muốn sinh con trong thời gian tới (子供を作りたいからです)
Cám ơn bạn nhé, mình có em bé 2 tuổi rồi, mình có tìm hiểu mấy người làm rồi họ nói là nếu có bầu thù đi chuyển viza là lí do thuyết phục nhất, nhưng nếu như bạn nói liệu lấy lí do này có phù hợp ko?

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
hợp...lúc đầu tui xin tư cách cho vợ tui, bên cục cứ hẹn tới hẹn lui miết, nên gọi đt hối nó hoài... xong nó kêu làm cái đơn nguyện vọng.. ghi lý do ra, tui nói thẳng vợ có thai với muốn qua nhật sinh con., kèm thêm chục tấm hình siêu âm ..
gửi bưu điện thế là 1 tuần sau có kết quả :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.