Hỏi Có thể gọi lên nyukan hỏi tình trạng xét visa được không.

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Em chào các anh chị đang sống và làm việc tại nhật.
Hiện em đang koushin từ du học để đi làm. Đợi 1 tháng 29 ngày rồi chưa có kết quả nên rất sốt ruột. Vì có vợ học xong trường tiếng đợi em bảo lãnh nhưng 23/4 cũng hết hạn visa.

Đã có a/c nào như em gọi lên nỵukan để hỏi chưa ạ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Có gọi họ cũng bảo đang xét chứ giải quyết được gì đâu b ?
Có kết quả thì họ sẽ gửi về địa chỉ bạn đăng kí , trượt thì họ sẽ gọi điện báo lên lấy thẻ
Còn lâu như bạn thì khả năng trượt cũng cao đấy hoặc có được thì cũng 1 năm chẳng hạn
Bằng cấp của bạn có ổn ko , công việc mới có đúng nghành học ko nữa ?

HẢI LÊ

Kohai Học Việc
Có gọi họ cũng bảo đang xét chứ giải quyết được gì đâu b ?
Có kết quả thì họ sẽ gửi về địa chỉ bạn đăng kí , trượt thì họ sẽ gọi điện báo lên lấy thẻ
Còn lâu như bạn thì khả năng trượt cũng cao đấy hoặc có được thì cũng 1 năm chẳng hạn
Bằng cấp của bạn có ổn ko , công việc mới có đúng nghành học ko nữa ?
Em có nằng n2 và hai bằng 検定 đánh giá năng lực ビジネス ( 1 cái là giao tiếp,1 cái kiểu quy tắc ứng xử ビジネス)

Em học ngành 国際経営ビジネス, công việc thì làm trong 外食業界.。 Như lúc phỏng vấn nhận 内定 thì công ty nói năm đầu là về quán làm rồi 研修. sau 1 năm chuyển em lên 本部 làm ạ.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Em có nằng n2 và hai bằng 検定 đánh giá năng lực ビジネス ( 1 cái là giao tiếp,1 cái kiểu quy tắc ứng xử ビジネス)

Em học ngành 国際経営ビジネス, công việc thì làm trong 外食業界.。 Như lúc phỏng vấn nhận 内定 thì công ty nói năm đầu là về quán làm rồi 研修. sau 1 năm chuyển em lên 本部 làm ạ.
Nói chung làm quán thì hơi khó xin visa , phải làm hồ sơ thật khéo cơ
năm đầu kenshu ở quán mà đúng kiểu làm việc chân tay thì hơi căng rồi
Chúc bạn may mắn , giờ nằm chờ kết quả thôi
Mình nghĩ khoảng hơn 2 tháng là có kết quả ,
cũng để ý điện thoại nhé có thể họ gọi về kêu bổ sung giấy tờ giải trình này nọ nữa đó

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.