Hỏi Học bổng phát báo Asahi

Vinh

Thành Viên Mới
Các anh chị cho e hỏi 1 chút với ạ.
1. Để xin đc học bổng Asahi thì thường phải đăng ký qua các trung tâm du học đúng k ạ???
2. Khả năng xin đc học bổng này có cao không ạ, và chi phí mất cho các trung tâm là khoảng bao nhiêu ạ???
3. Học bổng này có đáng tin cậy không ạ, vì theo em thấy đi theo hình thức này trừ việc vất vả ra thì dhs đc lợi nhiều quá ạ :(( Có khả năng nào sang đó mình bị bỏ bê, hoặc đi làm k đc trả lương v.v.v k ạ???
Mọi người giúp em với. E cảm ơn nhiều ạ!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Đi theo cái asahi này cần thiết phải thông qua trường tiếng Nhật.

Ngày xưa mình cũng đi theo học bổng báo asahi này,nhưng mình đi theo chương trình du học Đông Du.
Ngày trước thì duy nhất chỉ có ở Đông Du là có học bổng phát báo này,nhưng hiện nay thấy có vẻ nhiều trung tâm tiếng Nhật cũng liên kết đc với báo asahi.
Mình ko rõ họ lấy của mọi người bao nhiêu tiền,nhưng ngày trước mình đi theo Đông Du thì ko tốn 1 đồng nào.Sau khi qua Nhật còn đc tòa báo trả lại cho tiền vé máy bay từ VN qua nữa.
Việc tin cậy hay ko thì bạn cứ học tập tốt,và làm việc chăm chỉ là ok.
Minh chứng cụ thể là mình đây,hoàn thành 2 năm phát báo rồi vào đại học,tốt nghiệp đi làm,bây h đang ở Nhật năm thứ 10 rồi :D

Vinh

Thành Viên Mới
huhu ad giỏi quá ạ, xin đc cả việc đi làm rồi ở đó cả chục năm lận :( chắc lúc mới sang tiếng nhật của ad cũng đã tốt lắm rồi đúng k ạ? Vì theo em tìm hiểu trong này http://sea.saromalang.com/2016/06/shimbun.html thì thấy giờ giấc cũng không thuận lợi để học cho lắm :confused: em bh mới tầm n3 thôi, mà nghe nói thì k tốt lắm, k biết sang đó có phải đi lên lớp để ngủ k nữa :(:(:(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
huhu ad giỏi quá ạ, xin đc cả việc đi làm rồi ở đó cả chục năm lận :( chắc lúc mới sang tiếng nhật của ad cũng đã tốt lắm rồi đúng k ạ? Vì theo em tìm hiểu trong này http://sea.saromalang.com/2016/06/shimbun.html thì thấy giờ giấc cũng không thuận lợi để học cho lắm :confused: em bh mới tầm n3 thôi, mà nghe nói thì k tốt lắm, k biết sang đó có phải đi lên lớp để ngủ k nữa :(:(:(
Lúc sang mình cũng chỉ tầm N3 thôi. Đc cái là trước khi qua Nhật thì đã đc trg Đông Du dạy cho 2000 chữ hán rồi nên sang đây học cũng nhanh.
Còn khoản nghe nói thì cũng như nhau thôi :D

Về đời sống phát báo mình cũng từng chia sẻ ở topic này,em đọc tham khảo nhé.
http://isempai.jp/forum/index.php?threads/du-hoc-theo-hoc-bong-bao-asahi.252/

Thực ra công việc phát báo ko vất vả như em nghĩ đâu,quen việc rồi thì mọi thứ rất nhẹ nhàng. còn sướng hơn nhiều bạn phải đi làm thêm 2,3 công việc mà vẫn thiếu tiền.
Đi phát báo thì 1 tháng để ra đc ít cũng 5 man đấy.

Vinh

Thành Viên Mới
ok ad. e cảm ơn ad nhiều ạ ^^
chúc ad nhiều sức khỏe và thành công trong cs ^^

lethiha

Thành Viên Mới
Em xin chào các sempai ạ!

Em là Lê Thị Hà, tiếng Nhật kém, dù tốt nghiệp trường tiếng ra và có đi làm mấy năm nhưng cũng không tiến bộ thêm chút nào nên muốn tìm cơ hội sang Nhật làm việc khoảng 3-5 năm để nâng cao tiếng và kinh nghiệm làm việc, sau này về VNcó thể tự do tìm việc hơn. Hiện nay em muốn sang Nhật làm việc theo diện học bổng phát báo để không phải lo về học phí khi theo học trường Nhật ngữ bên đó. Em xin phép hỏi thêm ạ?

1. Em hiện 26 tuổi, n3, thấy có trang viết chỉ tuyển người tới 25 tuổi, có trang viết tới 28 tuổi nên không biết em có đi được không?
2. Em cũng có thể tự làm hồ sơ nhưng mình không biết có trường hợp nào sang diện này mà tự làm cả, hình như toàn là phải thông qua trung tâm. Sempai có biết trung tâm nào uy tín về học bổng phát báo kiểu này không thì giới thiệu cho em với ạ?
Em muốn sang Nhật sớm nhất có thể vì tuổi của em cũng lớn rồi nên thực sự em rất mong nhận được câu trả lời cũng như lời khuyên thêm của các sempai trong trường hợp của em ạ.

Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.